90 ตอบกลับ

กำหนดคลอด 16 พย. หมอนัดผ่า 2 พย.ค่ะ พึ่งซักไปสัปดาห์ก่อนค่ะ

ขอหมอผ่าเองค่ะ หมอบอกวันนั้นจะ 38W พอดี ลูกพร้อมแล้วค่ะ วันนั้นน่าจะเกือบ 4 โลได้ แล้วก้อแพลนงานและวันลาคลอดไว้แล้วน่ะค่ะ ใจจริงอยากคลอดเอง แต่ปีนี้ก้อ 36 แล้ว ขอแพลนไว้เลยค่ะ ตั้งใจมีคนเดียวด้วยน่ะค่ะ

VIP Member

เรากะจะซักเครื่อง ซักเองคงไม่ไหว จับใส่ถุงซักเลยค่ะ

พอดีที่บ้านอยู่กันหลายคน กลัวคราบสกปรกด้วยค่ะแม่

VIP Member

27 พ.ย. ยังไม่เริ่มซักเลยจ้าาา รู้สึกไม่ไหวจะนั่ง 🥺

ยังไม่ครบจ้า ที่นึ่งขวดนม กับที่ปั๊มนมยังไม่ซื้อเลยยย อิอิ งบหมดแล้ว🤣🤣

ผญ คลอด 18 พ.ย พึ่งจะเริ่มซื้อจ้ายังไม่ซักเลยจ้า

เริ่มเตรียมซักแล้วบางส่วนพร้อมหิ้วไปโรงพยาบาล

เหมือนกันเลยค่ะแม่

ซักพร้อมเเล้วค่ะ 22/11 ซักเสร็จเก็บใส่ถุงเรียบ

เราซักตั้งแต่30w ต่ะ จนตอนนี้37ก็ยังซักไม่หมด5555

เสื้อผ้าแม่เยอะมากเลยค่ะ

ถุงซักไงแม่~~ ตัวไหนมีเชือกจับยัดถุงซักโลด

อ๋อ ของบ้านนี้ก็เตรียมใช้พ่อบ้านซักค่ะ 🤣🤣🤣

VIP Member

25พ.ย.เตรียมของยังไม่ครบยังไม่ได้ซักเลยจ้า

บ้านนี้ก็มีแต่สีชมพูค่ะ ทะยอยซักไป3รอบแล้ว

ยายเค้าซื้อให้ค่ะ