21 ตอบกลับ

ท้องผูกหนักเหมือนกันค่ะตั้งแต่ไตรมาส2ที่ได้กินยาแคลเซี่ยม ผูกจนเป็นริซซี่ ถ่ายยาก แข็ง ทั้งๆที่ดื่มน้ำ กินมะละกอสุก โยเกิร์ต ลูกพรุน ผักปั่น ตอนนี้คุณหมอให้หยุดแคลเซี่ยมไปก่อนจนกว่าจะไปหาหมอรอบน่า พอหยุดแล้วก็เริ่มกลับมาถ่ายทุกวันเป็นปรกติค่ะ

ปกติก็ท้องผูกอยู่แล้วกินยาระบายทุกวัน พอท้องก็หยุดกินท้องผูกหนักกว่าเดิมเพราะยาบำรุงเลือด กินบักบุ้งนาดีสุดสำหรับเรา

Super Mum

เน้นดื่มน้ำเยอะๆ ตื่นนอนมาดื่มน้ำก่อนเลยค่ะ กินมะละกอ โยเกิร์ต ส้ม แก้วมังกร ผักใบเขียวค่ะ

มะละกอกับแคนตาลูปค่ะหมดไส้หมดพุงนั่งในห้องน้ำยาวๆ กินตอนเช้าทุกวันก็ดีนะคะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เกิดจากยาบำรุงเลือด ทานผักผลไม้ ดื่มน้ำเยอะๆจะช่วยได้ค่ะ

ทานผักผลไม้ให้หลากหลายจ๊าแม่ หรือ เช้า มะนาว 1 ลูก ผสมน้ำอุ่น 1 แก้วดื่มจ๊า

ทานน้ำเยอะๆ ทานผัก ผลไม้ย่อยง่าย แนะนำมะละกอสุกค่ะ ช่วยได้ดีมากค่ะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

วีต้าสกัดเข้มข้นรสพรุนค่ะ หรือผลไม้ที่ช่วยในเรื่องขับถ่ายค่ะ

บ้านนี้กินส้มจนคลอดน้อง ท้องไม่เคยผูกเลยค่ะ

บ้านนี้กินมะละกอ กล้วยหอม กล้วยน้ำว้าค่ะ