23 ตอบกลับ

VIP Member

อยู่ที่อายุด้วยค่ะ ถ้าอายุน้อยๆ การกำจัดน้ำตาลในร่างกายยังดีมากๆอยู่ แม้นน.จะขึ้นเยอะ แต่น้ำตาลไม่ขึ้น /เราตอนท้องแรก อายุ20ปีนน.ขึ้น20โล ตรวจไม่เคยเจอน้ำตาล/แต่มาท้องสามนี้ อายุเยอะแล้ว 40ปีนน.ขึ้นแค่5โลเอง 30วีค ตรวจเจอน้ำตาลตลอดเลยค่ะ

ท้องแรกขึ้นเกือบ30โลค่ะ ไม่เป็นเบาหวาน ไม่เป็นความดัน น้องแข็งแรงปกติ คลอดเกือบ 4 โล 😂😂😂 ท้องนี้กำลังลุ้นว่าน้ำหนักจะพุ่งอีกไหม

เคยขึ้นตอนลูกคนแรกค่ะขึ้นมา25-30โล แต่ไม่มีภาวะเสี่ยงอะไรค่ะตอนนี้ท้องคนที่2ได้23wแล้วแต่น้ำหนักไม่ขึ้นค่ะไม่รู้ไปลงที่ไหน

คลอดเองค่ะปวดท้องนานมากๆปวดสี่ทุมแต่คลอดจริงๆเกือบ3ทุ่มของอีกวันเลยค่ะแต่เบ่ง2-3ทีน้องก็ออกมาค่ะ

บ้านนี้ 37+2 นนขึ้นมาประมาณ20กก ค่ะ แต่แม่บ้านนี้สูง175 ไม่หวานไม่ดันค่ะ มือเท้าก็ไม่บวม ค่ะ😊 นน น้องตอนนี้ 2700++

บ้านนี้ก่อนท้อง49ค่ะตอนนี้8เดือนแล้ว น้ำหนักน่าจะ70+แล้วค่ะ55555 ไม่เบาหวานไม่ความดันเหมือนกันค่ะ

ท้องแรกขึ้น30โลค่ะ ไม่เป็นเบาหวานน้องออกมาน้ำหนัก4040กรัม แต่แข็งแรงดีปกติดีทุกอย่างเลยค่ะ

บ้านนี้ท้องได้36. 6น้ำหนักขึ้น21กิโล สูง175เหมือนกันก้อไม่มีเบาหวานความดันปกติทุกอย่าง

ขึ้น 29 โลค่ะไม่เป็นเบาหวานความดันก็ปกติค่า ตอนนี้คลอดน้องได้ เดือนกว่า แล้วค่ะ

ท้องแรกขึ้น30โลพอดีเลยคะ ไม่เป็นเบาหวานไม่เป็นความดัน น้องคลอด41วีค3900กรัม

ลดไหมคะแม่หลังคลอด

บ้านนี้ก็เช่นกันค่ะ 7เดือนครึ่งขึ้นมา23โล แต่ก็ตรวจไม่เจออะไรค่ะ 😁😁