11 ตอบกลับ

แต่งตอน4เดือนค่ะ ท้องโตไม่โตขึ้นอยู่กับหุ่นแม่ด้วยนะคะ วันสำคัญ ท้องจะออกไม่ออกยังไง เราก็สวยที่สุดค่ะแม่ วันที่ดีของเราได้เริ่มต้นครอบครัว ชุดไทยก็ไม่ต้องห่วงนะคะแม่ มีไซส์เยอะมากๆเลย ช่างเค้าแต่งให้เราได้สวยที่สุดแน่นอนค่ะ 💜

ขอบคุณค่ะ 🙏 บ้านนี้แม่รูปร่างอวบนิดนึง แฟนก็แซวว่าคนคงคิดว่าอ้วนแหละ ไม่รู้ว่าท้องหรอก 😅

บ้านนี้ท้องออกตอนเดือนที่5 ค่ะ ออกแบบปิดไม่อยู่ หยุดไม่ได้ อยู่ๆก็ใหญ่อย่างรวดเร็วและ นน ก็พุ่งด้วยค่ะ คนที่บ้านตกใจห่วงกันใหญ่เลย สู้ๆนะค้ะลองหาชุดแบบที่แม่ท้องใส่ได้ น่าจะมีสวยๆอยู่นะค้ะ^^

ขอบคุณค่ะ 🙏 เห็นหลายคนลงรูปตอนท้อง4-5เดือนแล้วท้องออกเยอะ กังวลเลยค่ะ มีแค่ที่บ้านที่รู้ว่าท้อง จริงๆอยากแต่งให้เร็วที่สุด แต่วันดีใกล้สุดก็อีก 3 วัน แล้วก็มีอีกตอน 2 เดือนเลย ตอนนี้ท้องได้ 4 เดือนก็เริ่มออกท้องน้อยนิดนึงแล้ว 😅

ถ้าแรกบางคนตัวเล็กท้องยังไม่ออกนะแม่ เราตัวเล็กยังไม่ค่อยออกเลย เราใส่เสื้อปกติ ไม่ใส่ชุดคลุมนะใส่เวลาหมอนั

บ้านนี้แต่งตอนท้อง 5 เดือน ท้องแฝดนะคะ แต่แม่ผอมแขนเล็กดูไม่ออก และชุดก็พองๆไม่ได้ใส่ชุดไทยค่ะ

น้องสะใภ้เแม่แต่งตอน7เดือน ก็ไม่เห็นนะคะ ใส่แบบชุดหลวมๆเอา ชุดสวยๆก็มีน๊า แม่ลองเลือกดูจ้า

ขอบคุณค่า 😊

อย่าได้แคร์​คะ​ ควรภูมิใจมากกว่า​ ได้แต่งงานโดยมีลูกน้อยเป็นสักขีพยาน​ที่น่ารัก♥️

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้แต่ง6เดือนค่ะไม่ออกค่ะ แต่เราผอมสูง ส่วนลูกก็ตัวเล็กคลอดแล้ว

บ้านนี้อวบๆค่ะ เลยกังวล 555

บ้านนี้แต่งตอน 5 เดือน ท้องไม่ออกเลยค่ะ ไม่มีไครู้ว่าท้องด้วยซ้ำ

VIP Member

หาชุดไทยที่พองๆอะแม่ ปิดพุงไว้

ขอบคุณค้าบ

ลูกคลอด6เดือนแล้วถึงแต่งค่ะ

จริงๆก็อยากรอแต่งหลังคลอดค่ะ แต่ทางบ้านไม่อยากให้ดูไม่ดีหรือคนนินทา ก็เลยอยากให้ทำให้ถูกต้องก่อน