110 ตอบกลับ

VIP Member

เคยเป็นช่วงใกล้คลอดค่ะ ปวดเหมือนมีใครมาหักกระดูกอยู่ตลอดเวลาเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่เป็นด้านขวา อยากรู้เหมือนกันว่าเพราะอะไร

ขอบคุณคำแนะนำค่ะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะแม่ บ้านนี้30+4แร้ว เปนเพราะน้องตัวใหญ่ขึ้นรึป่าวค่ะ

ปวดยังคลอดเลยคะ เคยถามหมอ เพราะก้ามเนื้ออักเสบ จากการขยาย ตัว

เป็นเหมือนกันค่ะลูกคนแรกก้อปวดคน2ตอนนี้22+5Wก้อปวดเหมือนกันค่ะ

ตอนตั้งครรภ์เราก็เคยปวดส่วนนี้เหมือนกันค่ะคุณแม่ สู้ๆนะคะ

เป็นเหมือนกันคะ เจ็บขยับไม่ได้ ผู้ใหญ่บอกให้นอนตะแคงนิ่งๆ

เชิ่งการกดทับกันจ้า ท้องโตแล้วเป็นปกติจ้า เราเคยเป็นจ้า

ปวดเหมือนกันจร้าปวดมากๆเวลานอนบางครั้งปวดจนร้องไห้

เป็นเหมือนกันค่ะ เดียวก็หายเองค่ะ แม่บ้านนี้หายประมาณ36w