มีมูกขาวๆ ใสๆ 36+4 weeks

มีมูกขาวๆใสๆ ออกมาปกติไหมคะ ใครมีประสบการณ์ช่วยแนะนำทีค่ะ ท้องแรก 🙏☺️

มีมูกขาวๆ ใสๆ 36+4 weeks
7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

มีมูกขาวๆ ใสๆ ออกมาปกติเป็นสิ่งที่ธรรมดาในช่วงตอนปลายของการตั้งครรภ์ ซึ่งเป็นสัญญาณที่บอกว่าการตั้งครรภ์อาจจะใกล้แล้ว การมีมูกขาวๆใสๆออกมาช่วยเตือนให้คุณเตรียมพร้อมสำหรับการคลอดได้ค่ะ สำหรับประสบการณ์ของแม่คนอื่น อาจจะมีใครบางคนเคยเจอประสบการณ์เดียวกันกับคุณ และอาจมีเทคนิคหรือวิธีการที่ช่วยได้ในการเร่งคลอด สามารถสอบถามแม่คนอื่นในชุมชนของคุณหรือปรึกษาแพทย์หรือผู้เชี่ยวชาญด้านการตั้งครรภ์ได้ค่ะ ในระยะเวลานี้ ควรเตรียมตัวให้พร้อมสำหรับการคลอด รวมถึงการเตรียมอุปกรณ์ที่จำเป็นสำหรับคลอด เช่น กระเป๋าสำหรับโรงพยาบาล อย่าลืมเตรียมเอกสารที่จำเป็นและติดต่อคนที่จะคอยดูแลคุณในขณะที่คุณกำลังคลอดด้วยค่ะ ขอให้คุณมีคลอดได้ด้วยสุขและราบรื่นค่ะ 🙏☺️ https://invol.co/cll6uma

อ่านเพิ่มเติม

เป็นอาการแจ้งเตือนแล้วคะ​ แต่ลองไปรพ.ดูคะให้เขาตรวจว่าน้ำเดินยัง​ เพราะของคุณ​แม่เองมีมูกใสๆออกแล้วคุณ​หมอให้ไปตรวจดู​ สรุปวันนั้นผ่าคลอดเลยคะ​ ตอนนี้คลอดน้องมาแล้ว​9วันแล้วคะ​

แบบนี้ตกขาวค่ะถ้ามูกจะเป็นเมือกใสๆ

1mo ago

เป็นแบบนี้ค่ะ ถามคุณหมอบอกปกติค่ะ

Post reply image

ถ้าเป็นมูกเลือดปกติป่าวค่ะ

1mo ago

มูกเลือดต้องไปหาหมอค่ะ

ปกติค่ะ

ปกติค่า

VIP Member

ปกติค่ะ