5เดือน ดิ้นบ่อยขนาดไหน

มีบ้านไหนบ้างไหมครับ ช่วง5เดือน ตัวน้อยในท้องดิ้น บ่อย พอดีจากการสังเกตทุกๆวันหลังจากภรรยาสวดมนต์ไหว้พระ บทชินบัญชรให้เขาฟังทุกคืนช่วงประมาณ3-4ทุ่ม หลังจากสวด้สร็จทันทีจะมีการตอบสนองจากเขาทุกวันทั้งรู้สึกว้าดิ้น และกระทุ้ง บ่อยกว่าวันที่ไม่ได้ทำ เหมือนกับว่าวันไหนเขาไม่ได้ยินเสียงแม่ เขาจะดิ้นเบาและไม่ค่อยบ่อย ทุกวันนี้ภรรยาพยายามสวดมนต์ทุกวันเพื่อปลูกฝังจิตสำนึกเขาตั้งแต่อยู่ในท้องเพื่อไม่ให้เป็นคนสมาธิสั้น มีคุณแม่บ้านไหนบ้างครับที่สวดมนต์ให้ลูกฟังทุกๆวันแชร์ข้อมูลกันได้ครับ

3 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ดีจัง