985 ตอบกลับ

อันนี้ท้องชองแม่สามีนะค่ะ แกบอกตอนท้องสามี นางตัวใหญ่น้ำหนักเกิอบ 4,000 กรัม ตอนท้อง ท้องแตกลายมากเป็นเส้นๆพอคลอดมา รอยมันจางลงเหลืแให้เห็นเท่านี้ แม่อย่าเครียดไปเลยนะค่ะ ค่อยรักษาทาโลชั่นเอา

คุณแม่ลองมาใช้ตัวนี้ดูค่ะ น้องท้อง2แล้ว คนแรกไม่ได้ทาท้องก็แตกลายนิดหน่อย. ตอนนี้น้องกำลังท้อง 7เดือนค่ะ ทาตัวนี้มาได้ 1เดือน ลายแตกเริ่มจางหาย ไม่คัน เหมือนท้องแรก ตัวนี้ช่วยได้เยอะเลยค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ คุณแม่ ทางบนี้ก็เป็นแตกเหมือนกันค่ะ มีหลายวิธีช่วยทำให้หายได้ เราจะต้องมีแนวทางแก้ไขให้ผิวกลับมาสวยอีกครั้งค่ะ ขอให้คุณแม่อย่ากังวล หลังคลอดน้องเราสู้ๆปด้วยกันนะคะ

แตกแบบนี้เลยค่ะตั้งแน่ท้องแรก ตอนนี้ท้อง3 แต่พอคลอดน้องจะไม่เป็นสีคล้ำร่ะ เป็นสีขาวตามเนื้อพุงปกติ แต่มันเป็นรอยเหมือนแผลเป็นเหมือนกันค่ะ เรานี่ทำใจแต่ท้องแรกเลยค่ะ ท้องนี้ชิวๆค่ะ✌🤗

บ้านนี้ท้องไม่แตกลายเลยค่ะนี้ท้องสอง30วีคแล้วค่ะใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นตราชาวเกาะหลังอาบน้ำทุกครั้งแล้วโบ๊ะด้วยครีมทาผิว Alano ของแอมเวย์ค่ะท้องใสกิ๊ก ปล.ท้องแรกน่ำหนักขึ้น20กว่าโลค่ะ

บ้านนี้ 8 เดือนแตกนิดเดียวค่ะทาครีมตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยจ้าทาตลอดแต่ก็ไม่รอดยังโชคดีที่แตกนิดเดียวเพราะท้องใหญ่มากทั้งๆที่เป็นท้องแรกหมอบอกลูกตัวโตจ้าลงลูกหมดไม่ลงแม่เลย

เราท้องคนแรกไม่มีรอยแตกเลยค่ะ ถือว่าโชคดี แต่ท้องที่2 ตอนนี้ 35 สัปดาห์ เริ่มมีรอยแตกนิดหน่อย เราใช้ครีมของกีฟฟารีนทาท้อง เช้า-เย็น หลังอาบน้ำทุกวัน ยันคลอดและหลังคลอด ลองใช้ดูนะคะ

ดื่มน้ำเยอะๆคะ แล้วทาครีมบ่อย ๆๆ อีกอย่างแล้วแต่ผนังท้องแต่ละคนด้วย ส่วนมากถ้าหนังท้องหนาจะไม่ค่อยแตก คนหนังท้องบางโอกาศจะแตกมีมากกว่า ยังไงแนะนำให้ดื่มน้ำเยอะๆคะ ช่วยได้

VIP Member

ดูบ้านนี้สิค่ะทีแรกแตกนิดเดวเราคิดว่ารอดแน่ๆ ที่ไหนได้พอจะไกล้คลอดคันมากเลยค่ะทนไม่ไหวต้องเกา ผ่านไปไม่กี่วันก็เเตกแบบนี้เลยครีมอ่ะไรก็เอาไม่อยู่ 37week😭 แถมสามีมาทิ้งด้วยค่ะ

VIP Member

แม่บ้านนี้ท้อง4แล้วจ้าไม่แตกจ้า​ มีรอยแตกหน่อยๆตอนท้อง3แต่พอคลอดรอยก็หายไปเองค่ะ​ ไม่ได้ใช้อะไรทาเลยค่ะ​ อาบน้ำทุกครั้งก็ใช้แต่สบู่ก้อนของนกแก้วธรรมดาค่ะคือชอบกลิ่นเฉยๆ😂