985 ตอบกลับ

กี่วีคแล้วค่ะ บ้านนี้ 5 เดือน ยังไม่แตกเลย ไม่รุ้ใกล้คลอดจะแตกไหม 😂😂

VIP Member

พอนานๆมันจะเริ่มจางลงแต่ก็ยังมีให้เห็นแต่ก้ต้อลใช้ครีมลดรอยนะค่ะ

เราว่าจะสักทับแต่ท้องย้วยท้องยานเหี่ยวนี่สิออกกำลังกายจะหายไหมอะ

เราก้น แขน ขา แตกมากค่ะ แต่เปนสีขาว เวลาคลอดมันคงแค่จางๆลงละมั้งค่ะ

ทาครีมเยอะๆค่ะ เราเเตกเยอะกว่านี้อีกพอคลอดมา รอยก่อเริ่มหายเองค่ะ

กังวลเหมือนกันค่ะกลัวคลอดละจะไม่หายพึ่งจะมาแตกตอน8เดือนนี่ละค่ะ😂

เราก็เป็น เเรกๆก็ไม่เเตก มองไม่เห็นเพราะเเตกด้านล่าง สงสัยผมเค้า

บ้านนี้ 8 เดือนแล้ว ยังไม่แตกจ้า ลุ้นเหมือนกันไม่อยากให้แตกเลยจ้า 😃

โบกครีมเยอะๆเลยค่ะแม่ ไม่ต้องกังวล รอยจะค่อยๆจางลงเอง ใจเย็นๆนะคะ

บ้านนี้แตกข้าง แต่ไม่มาก5555 ปล่อยตามธรรมชาติเถอะคะแม่ อย่าคิดมากเลย