985 ตอบกลับ

ท้องแต่แรกๆแนะนำคุณแม่ใช่ไบโอออยนะคะ ถ้าแตกจนเป้นสีขาวแล้วอาจจะไม่ช่วยเท่าไรคะ

บ้านนี้ก้นแตกลายมากจ้า ไม่รู้จะแก้ยังไงได้แต่ทาครีมคะไม่รู้หลังคลอดจะดีขึ้นไหม

แตกเหมือนกันค่ะ พอคลอดน้องแล้วมันเป็นแดงๆหน้ากลัวอยู่ค่ะสักพักมันจะค่อยๆจางค่ะ

บ้านนี้ใช้ครีมตัวนี้ค่ะ ท้องไม่แตกเลยค่ะ นี้ก็ท้องสองแล้วยังใช้ครีมตัวนี้อยู่เลย

+1คะ ใช้ดีจริง ไม่แตกเลย

ไม่เคยได้ยินว่าจะแตกเพิ่มขึ้น เคยได้ยินแต่รอยจางลงหลังคลอดค่ะ อย่างกังวลเลยแม่

ใช้ตัวนี้จ้าI knew ทาหลังอาบน้ำเสร็จเช้าเย็นยังไม่แตกเลยจ้าตอนนี้7เดือนแล้วจ้า

ใช้เหมือนกันค่ะ ไม่แตกเลย พอเข้า38สัปดาห์ ไม่รอดค่ะ

7เดือนแลว ท้องบ้านนี้ยังไม่แตกค่ะ นมกับตูดแตกหมดแล้ว รอลุ้นเหมือนกันค่ะ 🤦🏻‍♀️😓

แตกเป้นลายเเตงโมเลยค่ะเเม่ ท้องขาวเส้นเลือดเเดงๆ บางทีก้เเสบตรงที่ท้องเเตกค่ะ

ท้องที่ 3 (23w)แล้วจ้า ไม่เคยแตกเลย ไม่ใช้ครีม ไม่รู้ว่าเป็นเพราะท้องเล็กด้วยรึป่าว

บ้านนี้เริ่มแตกตอน34wคร่า นึกว่าจะรอด อุส่าทะนุถนอนอย่างดีสุดท้ายก็ไม่รอดอยู่ดี