985 ตอบกลับ

บ้านนี้ทาครีมบำรุงตั้งแต่รู้ว่าท้อง แต่ยังไงมันก็มีแอบแตกข้างขากับก้นนี้แหละค่ะ😂

ไม่ได้เกานะค่ะมันขยายแล้วแตกเองแล้วก็มีผื่นขึ้นตอนนี้กังวลมากคลอดมาจะหายไหม

นน.ขึ้นเท่าไหร่คะ แตกขนาดนี้

VIP Member

เราท้องคนที่2แล้วค่ะ ท้องไม่แตกเลยแถมท้องยังขาวสวยกว่าตอนไม่ท้องอิกด้วยโชคดีจัง😊

สภาพผิวแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ ✌🏻บางคนไม่ต้องทาอะไรก็ไม่แตก เพื่อลูกนะคะไม่เป็นไร

ตอนแรกคิดว่าจะไม่เเตก พอเริ่ม29w เริ่มเเตกชัดขึ้นเลยค่ะ เเต่เเม่ท้องไม่ค่อยใหญ่นัก

บ้านนี้30 w ยังไม่แตกเลยคะ แนะนำคุณแม่อย่าเกานะคะแล้วก็ทาครีม สมูทอี ลดรอยแตกลายนะคะ

บ้านนี้ก็แตกตอนเข้า31w น้ำตาอิแม่จะไหล55 ตอนนี้34+4wแล้ว ยังลายได้อีก ท้องแรกเหมือนกัน

แตกทั้งตัวเลยคะท้อง ไหล่ ขา หน้าอก แต่แม่แฟนบอกว่าทายาหลังคลอดแล้วมันจะค่อยๆจางลงคะ

พวกครีมลดรอยแตกของคนท้องคะแม่แต่ของยี่ห้ออะไรยังไม่แน่ใจเดี๋ยวให้แม่แฟนพาไม่ซื้อแล้วจะมาบอกคะ

บ้านนี้แตกเหมือนกันค่ะ แต่จะเป็นตรงช่วงก้น นิดเดียว ใช้ครีมทาประจำทุกวันก็หายค่ะ

เจอหน้าลูก คุณแม่ก็ลืมสวยละค่ะ ของเราท้องแรกมาทั้งต้นขา ก้น สะโพก ตอนนี้ก็ยังมีอยู่

ทาเบบี้ออย น้ำมันมะพร้าวก็ช่วยได้ค่า