985 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนท้องแรกเราแตกลายดำแบบนี้เลยพอคลอดแล้วสีจางลงมาก ตอนนี้กำลังท้อง2 ลายเท่าเดิมแต่ไม่มีสีดำเลย

ของเค้าไม่แตกเลย จะ6เดือนแล้ว แนะนำใช้ออยหรืิอโลชั่นทาผิวเด็กนะคะ (ส่วนตัวเราใช้โลชั่นของเด็ก) 😊

สู้ๆนะคะ คุณแม่ อย่ากังวลใจไปเลยค่ะ พยายามทาน้ำมันมะพร้าวและครีม ประคองไม่ให้รอยแตกมากขึ้นนะคะ

บ้านนี้ท้องสองห่างกัน11ปี/29w6dไม่ลายตั่งเเต่ท้องเเรกเเล้วค่ะทาน้ำมันมะพร้าวทุกวันเลยจร้า....😁

ท้องแรกไม่แตกขนาดค่ะ..ตอนนี้ท้องที่2ก้อไม่แตกค่ะ..คุนแม่ทาน้ำมันออยได้ผลค่ะ..ท้องที่2ก้อทายุค่ะ

แม่บ้านนี้ก็แตกค่ะแบบนี้เลยแต่ไม่คิดมากค่อยๆรักษาไปไม่ขาดค่ะแต่พอจางๆลงบ้างมั่นสปาผิวค่ะแม่

ไม่แตกต่าง​กันเลยค่ะ บ้านนี้ลูกตัวใหญ่มาก ค่อนข้าง​อ้วน มีสิทธิ์​ที่จะเบ่งไม่ออก อาจจะได้ผ่า 😅

แตกค่ะตอนท้องแรกแต่พอหลังคลอดรอยจะค่อยๆจางไปค่ะแต่ก็ยังลายอยู่เพียงแต่ไม่เข้มเท่านั้นค่ะ

แม่บ้านนี้ไม่แตกไม่ลายนะคะนี่ก้ท้องที่​ 2​ แล้ว​ อาจจะเพราะหน้าท้องหนาหรือเปล่าก้ไม่รู้นะคะ​

VIP Member

ตอนนี้ก็ทาเบบี้ออยไปตลอดเลยนะคะ หลังคลอดก็ดูแลผิว พยายามทาอย่าให้ท้องแห้ง ต้องใช้เวลาหน่อย✌