985 ตอบกลับ

แตกเหมือนกันค่ะแบบนี้เรย ตอนท้องคนแรก แต่พอนานไปจะไม่ดำค่ะ ต้องใช้เวลา จะเริ่มจางไปไม่ดำเท่าตอนแรก

ท้องแรกเรายิ่งกว่านี้อีกค่ะดำด้วยตอนคลอดทาวาสลีน+โลชั่นรอยจะจางเร็วขึ้นค่ะ ตอนนี้ท้องสอง18วีค6วันค่ะ

VIP Member

เราก็แตกค่ะ แตกตั้งแต่ท้องแรก แตกเป็นเส้นขาวๆ แต่ท้องนี้ไม่แตกเพิ่มค่ะ แต่ของคุณแม่น่ากลัวมากเลยค่ะ

เหมือนกันค่ะกังวนมากกลัวหลังคลอดจะหนักกว่าเก่าแต่ใช้ครีมทุกตัวที่เขาแนะนำตั้งแต่ท้องก้อยังแตก

พวกเดียวกันเลยค่ะ เเม่กี่วีคเเล้วค่ะ บ้านนี้37+3 ค่ะ😂 ทาบำรุงเเล้วเเต่ก้ไม่รอดกลางคืนอะไรก้ไม่ได้เกาน่ะ

ค่ะไม่เป็นไรเดี่ยวเกิดค่อยตามรักษาเอา😁😁😁 อีก7วันเเล้วค่า.

หาออยทาค่ะ เป็นใหม่ๆยังพอรักษาให้หนักเป็นเบาได้ ถ้าไม่ทาเลยจะยิ่งเปนหนักค่ะ ตอนนี้กี่เดือนแล้วคะ

บ้านนี้ท้องสองใสกิ๊กคะแต่ นมสะโพกดูไม่ได้เลยแตกแล้วแตกอีกนึกสภาพตอนหย่านมลูกคงยิ่งกว่าถุงกาแฟ😅

VIP Member

หลังคลอดค่ะตอนนี้จางลงแล้วตอนแรกก็เครียดนะคะแต่ตอนนี้ไม่รู้สึกอะไรเลยเพื่อลูกค่ะไม่สวยไม่เป็นไร

คุณแม่อย่าเครียดนะคะ พยายามดื่มน้ำเยอะๆ ทาครีม แล้วก็ทานอาหารที่มีประโยชน์ไม่เน้นแป้งนะคะ ช่วยได้

แรกๆไม่แตกเลยคะ พอมาเข้าสู่เดือนที่8 เริ่มมีรอยละ. งงใจ ตอนแรกคิดว่าสงสัยไม่แตก สุดท้ายแตก หือออ😭😭😭

คล้ายกันเรยค่ะ วีค38-39