985 ตอบกลับ

ท้องไม่แตกคะ..แตกแต่ก้น...ยับเลย..พอคลอดมันก็จะหายดำเองคะดูดีขึ้นมานิดหนึ่งเป็นเส้นๆขาวๆแทน..ทำใจคะ..มันคือธรรมชาติ..

ท้องแตกโสมโกลด์ช่วยได้ค่ะ แม่ใช้เองขายเอง ท้องสวยเลยค่ะไม่แตกเลย สนใจสั่งได้จ้าหลอดละ290.- 3หลอด870.-(ส่งฟรี) Line: koiorapan Facebook: Koi Eyebrow

บ้านนี้33week ยังไม่แตกค่ะแต่ตรงสะโพกมีรอยขึ้นมานิดหน่อย อาศัยทาครีมที่มีส่วนผสมของน้ำมันมะพร้าวนะคะแม่ๆช่วยได้ค่ะ

มีคนแนะนำว่าทาน้ำมันมะพร้าวสะกัดเย็น+นีเวียตลับสีน้ำเงินค่ะ ตอนนี้เค้าก็ทาอยู่จ้า ดีใช้ได้เลย ราคาไม่แพงด้วยค่ะ

ทาครีมต่อไปเรื่อยๆค่ะ​ เดี๋ยวจะค่อยๆจาง​ คลอดแล้วก็ทา​ เราใช้น้ำมันทาแก้รอยท้องแตก​ และต่อด้วยครีม​ จางลงเยอะค่ะ

ใช่ค่ะ​หลังคลอดก็มีครีมอีกประเภท​ เพิ่มการยืดหยุ่นให้ผิว​ ดิฉันใช้ของ​ the​ palmer's cocoa butter.​ มีทั้งหัวนม​ ทารอยแตกแล้ว​ สำหรับดิฉัน​ ใช้ดีค่ะ

ท้องไม่แตกแตกที่ขาสองข้าง...ทาครีมทุกวันค่อยๆดีขึ้นค่ะ...อย่ากังวลค่ะ เรามีลูกแตกบ้างไรบ้าง ถ้าสามีโอเคเราก็โอเคค่ะ

แล้วแต่คนแม่เราเกาจนแสบไม่ผิวไม่แตกเลย น้องเราทั้งโบกทั้งทาสารพัดเยิน 😂😂เหลือเรา 23วีคแล้วลุ้นๆๆอยู่ยังไม่แตกเลย

บ้านนี้ปล่อยเลยค่ะ ลายตั้งแต่ท้องแรก พอท้องสองยิ่งลายแต่ดีหน่อย ไม่ได้เป็นเส้นดำค่ะ ส่วนมากจะรอยที่เกาค่ะ😁😁😀😁😁

VIP Member

จะไม่หายเนียนกริบเหมือนแต่ก่อนแน่นอนค่ะ คุณหมอและแพทย์ต่างๆนาๆยืนยันมาแล้ว ดีที่สุด พลางที่สุด คือการเลเซอร์ค่ะ

ทาน้ำมันมะพร้าว หรือน้ำมันมะกอก + กับครีมทากันท้องลายของกิ๊ฟฟารีนค่ะ ใช้ดี ไม่แตกลาย เราท้อง2 แล้ว ไม่ลายเลยค่ะ