74 ตอบกลับ

เราชอบกินน้ำฟักทอง งั้นลูกต้องมาเหลืองๆ แบบสีฟักทองแน่เลยค่ะ🙄

VIP Member

ถ้าทานของดำลูกออกมาดำ ทานน้ำเขียวลูกต้องเป็นเดอะฮัคแน่ๆเลย

VIP Member

บ้านนี้ทานเฉาก้วยทุกวันค่ะ อยู่ที่กรรมพันธุ์มากกว่าค่ะ

บ้านนี้ก็ชอบกิน ขาวดำอยู่ที่กรรมพันธ์ ไม่เกี่ยวกันค่ะ

ไม่เกี่ยวคะ ผิวลูกถ่ายทอดโดยตรงตามกรรมพันธุ์พ่อแม่

สีผิวขึ้นอยู่กับพ่อแม่ค่ะ คุณแม่ลองค้นจาก google ดูนะคะ

อยู่ที่กรรมพันธุ์​พ่อแม่​ค่ะ ไม่เกี่ยวกินอะไรดำๆ

ไม่น่าเชื่อในปี 2019 ยังจะมีคนถามแบบนี้อยู่

ไม่เกี่ยวค่ะ อยู่ที่ดีเอ็นเอพ่อแม่ล้วนๆค่ะ

ขึ้นอยู่กับกรรมพันธุ์มากกว่านะคะแม่