74 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ก็ชอบคะตอนท้องกินวันเว้นวันคะบางครั้งก็โอวัลตินไม่น่าจะเกี่ยวกันนะคะ. .ควรทานอาหารให้ครบห้าหมู่ก็ดีแล้วคะ

VIP Member

ไม่ดำน่ะ เราก้กิน โก้โก้น้ำโค้กกินทุกวันเลย พอดีที่บ้านขายน้ำปั่น😅อยู่ที่พันธุกรรมล้วนๆค่ะ #แม่ผิวคล่ำ-พ่อผิวดำสนิท😍

ปล.ช็อกโก้แลตก็กินน่ะ เอาง่ายๆกินทุกอย่างที่เขาทักว่าลูกจะดำเลย ก็หิวเนอะ😄

VIP Member

เราว่าคนทักคือจำความเชื่อผิดๆมา อย่างงี้ถ้าเรากินน้ำแดง ลูกเราจะตัวแดงหรอ น้ำเขียวลูกจะตัวเขียวมั้ย เห้อ.

บ้านนี้กินแต่โอวัลติน น้องคลอดมาขาวมาก รอลุ้นว่าตอนโตจะขาวหรือจะดำ บ้านนี้เราผิวสองสี พ่อน้องขาวค่ะ

แต่ระวังลูกจะแพ้นมวัวจากนมที่ใส่ในการชงโอวัลตินนะคะ พวกนมข้น นมจืด อีกอย่างคุณแม่ระวังเบาหวานด้วยคะ

ไม่น่าจะเกี่ยวค่ะ ขึ้นอยู่กับพันธุกรรมมากกว่า ถ้ากินผักใบเขียวแอบกลัวลูกออกมาจะเขียวเหมือนกัน ✌🏻✌🏻

ถ้าชอบกินขาเขียวลูกไม่ออกมาเป็นเดอะฮัคเลยหรอค่ะ😂 จะขาวหรือดำยุที่กรรมพันธ์นะคะของกินไม่เกี่ยวคะ

พ่อขาว แม่ขาว ลูกดำ? เห้อออออ ที่เค้าห้ามกันคือ น้ำตาลในนมพวกนี้จะสูง จะเป็นเบาหวานตอนท้องต่างหากค่ะ

VIP Member

มันอยู่ที่กรรมพันธุ์พ่อแม่ค่ะ ไม่ได้อยู่ที่โอวัลติน ถ้าพ่อแท่ดำ ก็ยากที่ลูกจะขาวค่ะ

VIP Member

งาดำตอนท้องแม่บ้านนี้กินทุกวันจร้า ก็ไม่เหนเป็นไร คลอดน้องออกมาน้องขาวเหมือนพ่อเลย