57 ตอบกลับ

บ้านนี้แท้งไปเมื่อกุมภาพันธ์62 ตอนนี้น้องมาแร้ว 6 weekตื่นเต้นแบบงงๆ แระกังวลกลัวแท้งอีก พยายามดูแลตัวเองให้ดีที่สุดคะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ สู้ๆคะ

ขอบคุณมากๆค่ะแม่

เหมือนกันเลยค่ะเพิ่งแท้ง. หลังจาก3เดือนตอนนี้ตรวจพบว่าท้องอีกครั้งแต่ยังไม่กล้าไปตรวจกลัวจะแท้งกลัวหลุดกลัวสาระพัดอย่าง. 😭😭

แม่ควรไปพบแพทย์นะคะ คุณหมอจะได้ให้ยามาทานและน้องก็จะปลอดภัยด้วยคะ บ้านนี้ก็กลัวค่ะ แต่ว่าตอนนี้น้องมาแล้วก็ต้องดูแลให้ดีเนอะ เรื่องแท้งหรือไม่แท้งมันก็เป็นเรื่องของอนาคต ตอนนี้ก็ดูแลไปก่อนเนอะแม่ พยายามอย่าคิดมาก สู้ๆนะคะ สู้ไปด้วยกัน✌🏻✌🏻✌🏻

เราก้อเคยแท้งมาจร้ประมาน6เดือนน้องก้อกลับมาจร้ตอนนี้น้องคลอดแล้วจร้ได้เดือนกกว่าแร้วจร้น้องแข้งแรงจร้สู้ๆๆน่ะจร้

ท้องแรกเราก็หลุดเหมือนกัน หลุดได้แค่เดือนเดียว เดือนถัดมาก็ท้องต่อเลยจ้า ติดง่ายมากตอนนี้จะ5เดือนเเล้วจ้า

ขอให้น้องแข็งแรงนะคะแม่

VIP Member

ดีมจด้วยนะคะแม่ บ้านนี้ก็แท้งไปรอครบ3เดือนจะปล่อยมีน้องใหม่ แอบกลัวเหมือนกันคะ ขอให้แม่กับน้องแข็งแรงๆนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะแม่

สู้ๆนะคะคุณแม่ นี้ก็แท้งตอน 20 weeks ได้ 6 เดือน ท้องอีก. รอบนี้น้องจะ 6 เดือนแล้วค่ะ สู้ๆ โชคดีต้องเป็นของเราสักวัน

ขอบคุณมากๆนะคะ แม่ก็ขอให้น้องคลอดง่ายๆปลอดภัยแข็งแรงนะคะ💛💛

เหมือนกันคะ เค้าพึ่งแท้งได้2เดือน แต่ไม่คุมกำเนิด ปจด.เคลื่อน ลองตรวจดู สรุป2ขีดจ้า ทั้งดีใจ ทั้งกลัว

ใช่ค่ะ ตอนตรวจเจอแม่สตั้นไปเลย55555

เราแท้งไปได้ 1 ปี 1 เดือน น้องพึ่งมาเหมือนกันค่ะ ดีใจก็ดีใจ กลัวก็กลัว กังวลไปหมด ตอนนี้ 6 วีคค่ะ

สู้ๆนะแม่ สู้ได้ด้วยกันค่ะ✌🏻✌🏻✌🏻✌🏻

บ้านนี้ก็แท้งได้3เดือน จากนั้นคุมกำเนิด ปัจจุบัน ท้องได้3เดือนละจ้า ตั้งตัวไม่ทันเลย

ขอให้น้องแข็งแรงค่ะแม่

ยินดีด้วยค่ะ. อย่าให้เกิดเรื่องแบบนั้นขึ้นอีกเลย ดูแลตัวเองและเจ้าตัวน้อยดีๆนะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ