236 ตอบกลับ

VIP Member

8เดือน28 วัน ซนสุดๆ จับเกาะก้าวขาเดิน ปรบมือ บ้ายบาย ชอบบ่นเปิดเพลงชอบเต้น นิ่งแค่ตอนหลับ🤣

VIP Member

บ้านนี้ฟันบนกำลังขึ้นค่ะ งอแง และติดแม่มากไม่เอาใครเลย ไม่คลานเลยค่ะชอบเกาะยืนมากกว่า

น้องของขวัญ8เดือน15วันเกาะยืนแล้วค่ะพูดจ๋าจ้าเรียกแม่ได้ติดแม่มากค่ะหายตัวไม่ได้เลย

น้องอิงอิงค่ะ 8 เดือน 1 วัน เริ่มคลานเริ่มเกาะยืน ยังแต่ปะป้ะ ฟันยังไม่มาสักซี่เลยค่ะ😂

8เดือน10วัน ชอบเกาะคอกยืนเอง ไม่ชอบนอนเล่นทั้งวันทั้งคืน พูดไม่เป็นคำ แต่อ้อแอ้ ตลอด

น้องเบบคะ 8เดือน20วัน นั่งเองได้แล้ว แต่ชอบเกาะยืน ชอบพูดมากด้วยคะเป็นเด็กร่าเริงคะ

ภูดินรายงานตัวคับ 8เดือน22 วัน พัฒนาการดีคะ ส่วนแม่ก็ตามจับทุกวัน ว้าวุ่นเลยงานนี้ 😆

น้องใบเฟิร์น 8เดือน1วันค่ะ น.น10กิโลไม่คลาน กลิ้งอย่างเดียว ยังนั้งเองไม่ได้ที่ค่ะ

น้องน้ำมนต์ 8 เดือน27 วัน น้ำหนัก 11 กิโล ชอบเล่น ชอบคลาน อยุ่ไม่นิ่ง 5555 กินเก่งมากก 🐷♥️

น้องฮาน่า 8เดือน15วันค่ะ ตอนนี้เดิน6-7ก้าวได้แล้วค่ะ ยืนปล่อยมือข้างเดียวตอน 5เดือน