29 ตอบกลับ

ไม่เกี่ยวกันเน้อคุณแม่ เราปกติเป็นคนตัวเล็ก ตั้งครรภ์ก็ท้องเล็ก เราไม่ได้กังวลจ้า ฟังแต่บอกอย่างเดียว หมอซาวทุกครั้ง นน น้องตามเกณฑ์ ปกติแข็งแรงดี ปัจจุบันคลอดน้องแล้ว นน แรกเกิดน้อง 3,550 กิโลกรัม หมอที่ฝากครรภ์แกยังตกใจเลย เพราะน้องตัวใหญ่ แต่แม่ตัวเล็ก #เชื่อหมอดีสุดจ้า ไม่ทำให้จิตตกด้วย

ผช จ้า

น้ําหนักตามเกณฑ์ น้องแข็งแรง ก็โอเครแล้วค่ะไม่เกี่ยวกับขนาดท้องเลยค่ะแม่ บ้านนี้ก็เป็นคนตัวเล็ก 34w2d กำหนดคลอด พ.ค เหมือนกันค่ะ

33+6วีคค่ะ น้ำหนักขึ้นมา10กิโลเเล้ว ท้องนิดเดียวเหมือนกันค่ะ ใหญ่เพราะมุมกล้อง5555 หมอบอกน้ำหนักน้องปกติจ้า

ถ้าน้ำหนักแม่ขึ้นตามเกณฑ์ น้องก็น่าจะไม่เล็กนะคะ..อย่ากังวลไปจ้า ทานอาหารให้ครบ5หมู่เหมือนเดิมจ้า

แม่เป็นคนตัวเล็ก ลูกตัวเล็กก็คือกรรมพันธ์อยู่นะคะ ดูแค่น้ำหนักทารกตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วค่ะ

พอดีค่ะ ค่อนไปทางเล็ก หมอบอกน้ำหนักน้องดีไหมคะ ถ้ากังวลบำรุงเนื้อนมไข่กล้วยเยอะๆค่ะ

VIP Member

ถ้าคุณหมอไม่ได้แจ้งความผิดปกติของครรภ์ น้ำหนักน้องได้ตามเกณฑ์คุณแม่ก็สบายใจได้ค่ะ

ไม่เล็กนะคะ ตอนนี้ 38w เล็กกว่านี้เยอะเลยค่ะ แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ 3,000 กว่ากรัมแล้ว

VIP Member

น้ำหนักตัวเบบี๋ตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลนะคะแม่ๆ ท้องแหลมมาเชียวผู้ชายหรือเปล่าเอ่ย

ท้องเล็กเหมือนกันคะแต่น้ำหนักอยู่ตามเกณ #คลอดเดือน พค เหมือนกันคะ