11 ตอบกลับ

บ้านนี้ตรวจเจอก่อนประจำเดือนจะมาอาทิตย์กว่าๆ มีอาการแปลกๆเลยตรวจดูสรุปขึ้น2ขีด ค่อยข้างชัด 2-3วันผ่านไปเรารีบไปฝากครรภ์เลยค่ะ ตอนนี้24w2dแล้ว 🥰

ตรวจก่อนประจำเดือนมาเหมือนกันค่ะ เพราะมีอาการร่วมด้วยเช่น คัดเต้า เวียนหัว อ่อนเพลีย ขึ้นแบบนี้ท้องค่ะ

เเนะนำให้พบเเพทย์ตรวจเพิ่มเติม เช่น เจาะเลือดตรวจHCG เเละการอัลตร้าซาวด์ทางช่องคลอด ขอบคุณค่ะ

หมอนัดตรวจupt/uaอีกสองวันประจำเดือจะมา คลื่นไส้กินอะไรไม่ได้น้ำลายขอบออก

แบบนี้คือตั้งครรภ์ค่ะ เค้าก็ตรวจก่อน ปจด. มา ตอนนี้ท้อง6เดือนแล้ววว

เราตรวจก่อนประจำเดือนจะขาด 3 วันค่ะ 2 ขีดเข้มชัดมาก ตอนนี้ 10w4d

VIP Member

เราก็ตรวจเจอก่อนประจำเดือนจะมา2วันค่ะ ขึ้น2ขีดเข้มมาก

เราตรวจเจอก่อนประจำเดือนมา 4 วันค่ะ ตอนนี้ 23w ละจ้า

เคยคะตรวจก่อนปนะจำเดือนมา1อาทิตย์จ้า2ขีดจางๆ

ตรวจเจอก่อน2 อาทิตย์ค่ะ ตอนนี้5เดือนแล้ว