32 ตอบกลับ

ถ้ายังเจ็บ จุง เสียว แต่เลือดไม่ออก แล้วเราไม่สบายใจ หาหมอที่คลินิค ให้ตรวจดูสุขภาพดีน้องดีกว่าคะ ถึงเลือดไม่ออก แต่อาการภายในยังแสดงอยู่ ก็ไม่ควรละเลย ป้องกันไว้ก่อน

ค่ะขอบคุณนะคะ

ถ้ามีเลือกออกอันตรายค่ะ ถ้าเจ็บไม่นานมากก็ไม่เปนไรค่ะ ลูกชายคนโตเราลื่นจะล้มเท้าเตะโดนท้องเราเต็มๆเจ็บ จุก แต่ไม่มีเลือดออก ซาวด์ทุกเดือนน้องปกติดีค่ะ

ไม่มีเลือดออกมาค่ะแม่ แต่กังวลลูกในท้องค่ะ

VIP Member

อายุครรภ์ยังน้อยด้วย พึ่งเห็นรีบไปดีกว่าค่ะ เป็นไรมามันไม่คุ้ม ไตรมาสแรกน้องยังเล็กโดนกระทบอะไรนิดหน่อยก็รุนแรงได้นะคะ

น้องปลอดภัยดีนะคะ ไปหามาแล้วค่ะ

หาหมอค่ะบอกเค้าว่าโดนเด็กชนท้องถ้าเค้าไม่ตรวจหรือซาวด์ดูให้คงต้องคลีนิกค่ะแม่ ตรวจดูดีกว่าแม่ต้องมานั่งคิดมากนะคะ

แถวบ้านเหมือนกันค่ะจะไปซาวด์คือยอมเสียตังค์แต่เค้าบอกรอซาวด์ตามนัดดีกว่า🙄

แนะนำไปตรวจคะ เพราะเป็นข้อควรระวังอย่างยิ่ง คนแต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะ

สังเกตุตัวเองว่าลูกดิ้นปกติรึป่าว ถ้าลูกดิ้นน้อยหาหมอเลยคะ

ท้อง13w ค่ะ รู้สึกว่าดิ้นไม่แรงแต่จะเหมือนปลาตอดนิดๆค่ะ แต่เป็นแบบนี้ปกติค่ะ

ไม่เป็นอะไรค่ะ เพราะลูกอยู่ในถุงน้ำคร่ำ

ถ้ารู้สึกผิดปกติให้รีบไปหาหมอเลยค่ะแม่

VIP Member

ถ้ามีอาการเจ็บอยู่แนะนำแม่หาหมอดีกว่าคะ

เลือดไม่ออกกลัวหมอไม่ตรวจแล้วไห้กลับจังเลยค่ะโรงบาลรัฐไม่ค่อยใส่ใจเท่าไรคะ

ถ้าไม่สบายใจ หาหมอดีที่สุดค่ะแม่