5 ตอบกลับ

ขิงสำเร็จรูปปริมาณขิงมันน้อยแต่น้ำตาลเยอะอ่ะค่ะ คุณแม่ซื้อขิงแก่มาต้มเองก็ได้นะคะ ประหยัดกว่าแถมเข้มข้นถึงใจ เลือกใส่น้ำผึ้งก็ได้หรือน้ำตาลทรายแดงก็ได้ ปรุงรสได้ถูกปากเลย แค่ทุบเติมน้ำ ต้มให้เดือด เสร็จ! ไม่ยากนะคะ

คุณแม่ให้น้องดูดกระตุ้นทุก 2 ชม. ปั๊มนม ดื่มน้ำ 3 ลิตร อาหารบำรุง ไม่เครียด เดี๋ยวนมมาค่ะ บ้านนี้ผ่าคลอด น้ำนมมาวันที่ 2 ค่ะ ดื่มขิงซองจินเจน สูตรไม่มีน้ำตาลค่ะ

แนะนำให้น้องเข้าเต้าบ่อยๆนะคะ​ น้ำขิงน่าจะต้มขิงสดทานเองดีกว่าค่ะ​ กินน้ำอุ่น​ อาบน้ำอุ่น​นะคะ​ 😁😄

บ้านนี้ก็กินน้ำขิงซองค่ะ แล้วก็ขยันปั๊ม วันที่2นมมาเลยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ 😊