52 ตอบกลับ

VIP Member

2 ขีดค่ะ ท้องแน่ๆ เพราะทางนี้ประจำเดือนขาด 4 วันก็ตรวจเลยแต่แดงมาก2ขีด ไปตรวจครรภ์หมอถามประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายวันไหนเดือนไหน หมอก็จะคำนวณครรภ์ตั้งแต่ประจำเดือนมาครั้งล่าสุดเลย ตกลง 1 เดือน 4 วัน 😂😀😍

ดีใจด้วยนะคะ🥰

เคยประจำเดือนเคลื่อนค่ะแล้วตรวจได้แบบนี้ค่ะ คิดว่าตัวเองท้องแต่พอผ่านไปไม่กี่วันประจำเดือนมา ผิดหวังมาก แต่ก็ยังปล่อยไปเรื่อยๆหยุดกินยาคุมสามเดือน น้องมาค่ะ

ท้องนะคะเห็นชัดเลยว่ามีอีกขีด จางก็ท้องนะคะ จางกว่าคุณก็ท้องคะ รออีกสักอาทิตย์ค่อยตรวจใหม่สิคะว่าเข้มขึ้นกว่าเดิมเปล่า ปจด.ขาด5วันก็จางแบบนี้แหละค่า

ขอบคุณนะคะ🥰☺️

ของเค้าตรวจเจอหลังจากประจำเดือนหมดไป3อาทิตย์ แต่ขีดจางเข้มกว่านี้นิดนึง เเอบตกใจทำไมเจอเร็วขนาดไม่ถึงกำหนดเมนส์มาอีกเดือน ตอนนี้ท้อง8wแล้วค่ะ

เพื่อความแน่ใจรอประจำเดือนไม่มาประมาณ 2 อาทิตย์ไหมบ้านนี้ประจำเดือนไม่มา 2 อาทิตย์ก็เลยตรวจเองขึ้น 2 ขีดชัดมากกก

ลองซื้อที่ตรวจแบบใหม่ที่ราคาแพงกว่านี้ค่ะ ผลจะออกมาชัดกว่าค่ะ ส่วนตัวเราประจำเดือนขาดหลายวันนี่เข้มแล้วนะคะ

ถ้าขึ้นจางท้องแน่นอนเพราะประจำเดือนยังขาดไม่นาน รออีกสักหน่อยลองตรวจดูอีกครั้งคราวนี้​ชัดเจนสองขีดแน่นอน

ท้องค่ะแม่จากประสบการณ์ 2ขีดแบบนี้เหมือนแต่ตรวจครั้งแรกจางมากจนต้องเอาแฟลชส่องข้างหลังทะลุผ่านถึงเห็น555

555เราเคยมีโมเม้นแบบนั้นยุตอน ปจด ขาดแรกๆล่ะส่องหาจนเจอ55

ท้องค่ะ ของเราแรกๆก้อแบบนี้และอาทิตแรกๆก้อจะจางรอตรวจอีกสักอาทิตก้อจะเข้มหว่านี่ค่ะ☺️

ท้องค่ะ ของเราตรวจหลังจากประจำเดือนไม่มา3วัน รู้สึกคลื่นไส้เลยตรวจขึ้น2ขีดจางๆคะ