2 ตอบกลับ

เราคลอดที่ 8 ค่ะ คิดว่าน่าจะพอๆกัน ค่าคลอดเบ็ดเสร็จ 19000 เครือบางปะกอก ไม่อนุญาตให้ญาติเข้าทุกแห่งค่ะ วันคลอดต้องมีผู้ติดตามไปเซ็นเอกสารฝากทรัพย์สิน และทำเรื่องแจ้งเกิด ถ้าฝากที่นั่นอยู่แล้วก็ไม่มีปัญหา ถ้าฝากที่อื่นมา ต้องนำผลตรวจเลือดตั้งแต่เริ่มฝากครรภ์มาด้วยค่ะ ภาพรวมโอเค เพราะเราได้อาจารย์หมอทำคลอดให้ หวอดพักฟื้นโอเคค่ะ ห้องวีไอพีกว้างมาก พยาบาลเข้าตรวจทุก 2-3 ชม. ตลอดคืน รพ.ไม่ได้เคร่งเรื่องนมแม่ ไม่มีสอนการให้นม ระวังโดนยัดนมผง แต่เราไม่ซีเรียสนะคะ เอาแค่ลูกไม่ตัวเหลือง ณ เวลานั้นก็พอ ไม่อยากเห็นลูกถูกเจาะเลือด กลับบ้านมาก็ให้นมแม่ได้ปกติ มีสอนอาบน้ำ วิธีดูแลเด็กตอนกลับบ้าน มีผ้าห่อตัวกับชุดให้กลับบ้าน 1 ชุด ไม่ต้องเตรียมของไปรพ. มีกิ้ฟเซตเวลคัมให้ 1 กระเป๋าใหญ่ มีใบแจ้งเกิดในนามรพ.ให้ มีเยี่ยมคลอดที่บ้านค่ะ . ไม่แน่ใจบางปะกอก 1 จะเหมือนของ 8 มั้ย แต่คิดว่าระบบไม่น่าต่างกันค่ะ ☺

ขอบคุณมากๆนะคะ 😍

สวัสดีค่ะสอบถามค่ะ ตอนนั้นได้ไปคลอดที่บางปะกอก1 ไหมคะ กำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะ