สอบถามค่ะ

ผิวลอกแบบนี้ต้องทำยังไงค่ะ น้องพึ่งผ่าคลอดได้ 7 วันค่ะ ต้องใช้อะไรค่ะ

สอบถามค่ะ
57 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ห้ามอาบน้ำอุ่นคะและทาโลชั่นให้น้องด้วยเดียวก็หาย

VIP Member

ใช้โลชั่น ค่ะ ใช้ตั้งแต่คลอดจนตอนนี้ 4เดือนกว่าค่ะ

Post reply image

ใช้ออยค่ะลอกแบบนี้เปนปกติค่ะลูกบ้านนี้กะลอกค่ะ

เดี๋ยวมีนจะหายไปเองคะ ทาออยก็ช่วยได้นะคะ

VIP Member

ไม่ต้องใช้อะไรค่ะ เรื่องปกติของเด็กคลอดใหม่

VIP Member

เวลาอาบน้ำผสมเบบี้ออยลงในน้ำให้น้องอาบคะ

เดี๋ยวก็หายค่ะ ใช้ออยล์ผสมน้ำให้น้องอาบ

ปกติของเด็กคะใช้ออยเดี๋ยวก็ดีขึ้นคะ

เป็นเหมือนกันแต่อีกเดี๋ยวก็หายไปเอง

Post reply image

เดวหายเองค่ะลูกบ้านนี้ก้อเป็น