4 ตอบกลับ

ของหนู ปจดมาตั้งแต่25เมษา หลังจากนั้นก็ไม่มาเลย แต่มีหัวนมโดนไม่ได้เจ็บๆ ตูดใหญ่ นมใหญ่ อ้วนขึ้น พอตรวจแล้ว มีเห็นจางๆ แต่พอมาดูอีกทีหาย ถามบสงคนก็บอกเป็นเพราะความเครียดรึเปล่า แต่สาบานเลยค่ะ ไม่เคยเครียดอะไรเลย โทรหาคุนหมอบอก ถ้าเห็นแสดงๆว่ายังตัวอ่อนอยู่ ยังไม่ขึ้นรอสินเดือนไปตรวจกับหมอ ถ้าปจด ยังไม่มาหนูอยากมีมากค่ะ ปล่อยมาหลายครั้งแล้วไม่เคยติดสักที รอบนี้ลุ้นมากเลยค่ะ

บ้านนี้เคยค่ะเดือนแรกปจด. ไม่มาเราก็ไม่รู้ว่าเป็นอะไรแต่ตอนนั้นยังกินยาคุมอยู่ พอเดือนที่2มานิดเดียว เราเลยกังวล เราเลยตัดสินใจว่าต้องท้องแน่นอน เลยตัดใจไม่กินยาคุมแผงนั้นอีกเลย พอถึง3เดือนเรากับแฟนไปฝากครรภ์สรุปท้อง3เดือนรู้เพศหญิงวันนั้นเลยค่ะแม่นี้ยิ้มทั้งน้ำตา

ลองไปพบแพทย์ดูนะค่ะ

บ้านนี้ ประจำเดือนขาด 15 วัน แต่ตรวจแล้วก็ยังจางๆ เหมือนกันค่ะ แต่อาการมาเต็ม คลื่นไส้ ปวดฉี่บ่อย คัดเต้านม ปวดท้องหน่วงๆ ง่วงนอน ว่าสิ้นเดือนจะไปหาหมอตรวจ อีกที สู้ๆนะคะ ลุ้นไปพร้อมกัน

รอลุ้นจ้า

หาหมอนะจ๊ะ