31 ตอบกลับ

กำหนดคลอด19มกรา66ค่ะ แตกแล้ว37+1W เมื่อวันที่30ธันวาค่ะ ตอนแรกนึกว่าเจ็บปกติ มาหาคุณหมอให้ติดเครื่องตรวจน้องท้องแข็งทุกๆ2นาที คุณหมอสั่งแอทมิดรอคลอดวันนั้นเลยค่ะ

วันเดียวกัน ทางนี้เงียบมาก อยากแตกจะแย่แล้ว

VIP Member

กำหนดคลอดวันที่20เหมือนกันเลยค่ะ แต่บ้านนี้ขอหมอผ่าก่อนวันที่10นี้ ขอให้คุณแม่คลอดง่ายๆแข็งเเรงทั้งแม่และลูกนะคะ

บ้านนี้ 38 5 กำหนด 15 มกราคม มีแต่เจ็บเตือน วันที่3 ที่ผ่านมาหมอนัดตรวจภายใน แต่ได้ฟังเสียงหัวใจเอง อยากแตกมากแล้วค่ะ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะ🥰 มีเจ็บเตือนเหมือนกัน ตื่นเต้นทุกวันเลยค่ะ รอว่าน้องจะออกมาวันไหน อยากเจอแล้ว😍

20มกราเหมือนกันค่ะ เพิ่งแอดมิดนอนดูอาการ เพราะท้องแข็งบ่อย ถ้าปากมดลูกเปิดไม่ถึง3เซน พรุ่งนี้ก็กลับบ้านได้

แม่เจ็บเตือนถี่บ้างมั้ย บ้านนี้เจ็บถี่แต่ไม่มีน้ำเดินไม่มีมูกเลือด หมอรพ.ก็หยุดราชการ กลัวน้องคลอดก่อน

37+1 ไปหาหมอเมื่อวันศุกร์ มีสัญญาณท้องแข็งเป็นช่วงๆ คุณหมอให้ฮึบไว้ก่อน อย่างน้อยๆให้ได้38 ผ่าคลอดค่ะ

บ้านนี้นัดคลอดวันเดียวกันกับคูมแม่เลย เจ็บเตือนแลวคะ แต่ไม่แตกสักที อยากเห็นหน้าน้องแลวคะ

บ้านนี้กำหนด20มกราคมเหมือนกันจ้า เงียบกริบไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ หมอบอกกลับหัวตั้งแต่26วีคแล้ว🤣

ใช่ค่ะ บ้านนี้กลับหัวตั้งแต่6เดือน เจ็บเตือนทุกวัน แต่ไม่ยอมออกส่ะที

บ้านนี้ 20 มกราคมเหมือนกันค่ะแต่ยังเงียบอยู่เลยมีแค่อาการท้องแข็งแล้วก็เท้าบวมมากแม่

เหมือนกันเลยค่ะ เจ็บเตือนมีอาการแบบไหนค่ะ