184 ตอบกลับ

กินค่ะกินมาตลอดจนถึง6เดือนกว่าๆก้หยุด พอไปแอดมินหมอไม่ให้กินของหวานเลย เพราะกลัวลูกเป็นอันตราย แต่ที่ไปนอนไม่ได้เป็นเพราะกินแป๊ปซี่น่ะค่ะ

เลิกกินได้เลิกดีกว่าค่ะ มีผลต่อลูก พี่ข้างบ้านเพิ่งคลอดมาไม่กี่วัน แม่กลับบ้านได้แต่ลูกต้องนอนโรงบาล เพราะแม่กินแปปซี่เย้อะค่ะ

กินทุกวันค่ะ. ติดหนักวันไหนไม่ได้กิน เหมือนขาดใจ กินจนน้ำหนักตัวเองขึ้นเกินเกนณ์ละค่ะ ช่วงนี้ไกล้คลอดแร้วเรยเบาๆ2-3วันกินที

ก่อนท้องกินทุกวันค่ะ แต่ตอนนี้เสี่ยงเบาหวาน หมอบอกให้ลด แต่เราหักดิบเลยค่ะ555ทำใจยากหน่อย แต่ไม่อยากเป็นเบาหวาน😂

กินค่ะ เปปซี่บ้าง น้ำสีบ้าง มันกระหาย มันอยาก พอได้กินแล้วสดชื่นค่ะ แต่ก้ไม่ได้กินทุกวันนะคะ อาทิตย์ละ2-3ครั้ง

บ้านนี้กินไม่ได้เลยค่ะ เคยแอบกินแค่คำเดียว ย้ำว่าคำเดียว ใจสั่นเหมือนกินกาแฟสดเลย แล้วก็ไม่กล้ากินอีกเลย

นานๆกินทีค่ะ กินจิบสองจิบแค่นี้พอค่ะ ส่วนตัวไม่กล้ากินเยอะมันไม่ดีมีคาเฟอีน ที่กินเพราะอยากกินมากจริงๆ

กินแบบ Zero sugar แทนนะคะ อย่าถี่อย่าบ่อย นานๆทีได้ค่ะ เพราะไม่มีประโยชน์แถมไม่สร้างกระดูกและฟันให้น้องอีก

VIP Member

อยากให้งดไปก่อนเลยคะ เพราะแป๊บซี่ไม่มีสารอาหารที่ดีกับน้อง แถมอาจจะทำให้คุณแม่มีน้ำตาลสูงด้วยนะคะ

ตอนนี้ 28 วีคแล้วค่ะ กินเป๊ปซี่จนหมอให้หยุดกินค่ะเพราะตอนนี้น้ำตาลสูงมากเสี่ยงเป็นเบาหวานค่ะ