มีคุณแม่คนไหนบ้างค่ะ 33 สัปดาห์ แล้วยังทำงานบ้านอยู่

บ้านนี้ตั้งครรภ์ได้ 33 สัปดาห์ 2 วัน ยังทำงานบ้านอยู่เลย ค่ะ แต่เป็นงานที่เบาๆไม่หนักเกินไปคุณคนไหนเป็นอย่างบ้านนี้ ช่วย คอลเม้นมาบอกกันหน่อยนะค่ะ

25 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราทำงานบ้านปกติทุกอย่างหลีกเลี่ยงยกของหนัก ออกกำลังกายด้วยจนวันคลอดเลยค่ะ(39+4w) คลอดเองง่ายมากๆ ขึ้นอยู่กับสภาพร่างกายแต่ละคนนะคะ แนะนำให้ปรึกษาหมอก่อนว่าร่างกายรับได้แค่ไหน

ทำงานทุกวันค่ะ ขายของชำ ร้านข้าวแกงด้วย ต้องวิ่งไปวิ่งมาตลอด บางครั้งถ้าคนเยอะไม่ทันมือ แทบจะไม่ได้นั่งเลย ไหว่ไม่ไหว่ก้อต้องไหว่ ยุวดี มือเท้าก้อบวมไปหมดแล้ว😢😢😢😢

เรา34W5dทำงานบ้านทุกอย่างแฟนทำงานอย่างเดียวเราอยุ่กัน 3 คนพ่อแม่ลูกเราท้องคนที่2นอนทีหลังตื่นก่อนไปจ่ายตลาดเองรับลูกจากโรงเรียนเองทุกวัน

เราทำงานบ้านเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ยกของหนัก ไม่สารเคมี ไม่รีบร้อนเอาเท่าที่ไหวค่ะ ถ้าท้องแข็งก็จะพักก่อน ออกกำลังกายไปในตัว😁

ทำงานนอกบ้านค่ะ ยืนขายของวันละ9ชม. 11.00-20.00ทุกวัน หยุดอาทิตย์ละวัน ก็ซักผ้าถูกบ้านกวาดบ้านทำงานบ้าน ตอนนี้34+3w จ้า แม่ชิวยุ😂 ท้อง2

VIP Member

37+1 ทำทุกอย่างคะ ขายของออนไลน์ด้วยแพ๊ค ส่งทำคนเดียวเลยคะแฟนทำงานประจำ แต่พยายามทำเท่าที่ไหวคะอะไรหนักๆให้แฟนมายก

ทำเหมือนกันจ้า ทั้งงานบ้าน ทั้งงานประจำต้องขึ้นเวร ขับรถเอง ทุกอย่าง ทำเหมือนตอนก่อนท้องเลย อิอิ

VIP Member

บ้านนี้ทำงานนอกบ้านด้วย งานในบ้านก้ทำ ทำจนคลอด ตั้งแต่ท้องแรก ตอนนี้ท้องที่3แล้วค่ะ ปกตินะคะแม่

VIP Member

ทำอยู่ค่ะ กวาดบ้าน ถูบ้าน ซักผ้า ทำเหมือนเดิมเลยค่ะ ถือเป็นการออกกำลังกายอย่างหนึ่ง คนโบราณบอก

35wค่ะ ทำงานอาทิตย์สุดท้ายแล้ว เพราะแม่ขี้เกียจแล้วค่ะ เหนื่อยไม่ไหวอยากพักมาก (งานแม่หนักอยู่)