164 ตอบกลับ

กำหนด23ธันวาคม เดินจะไม่ไหวแล้ว มีเจ็บเตือนแล้วด้วยคะ ของเตรียมครบแล้วค่ะ

บ้านนี้ไม่มีอาการเลยค่ะ แต่จะเดินไม่ไหวแล้ว

27ธันวา​เหมือนกัน​เลย​ค่ะ​แม่ เตรียม​แล้วค่ะเหลือแค่ ผ้าอ้อมกับขวดนมค่ะ

บ้านนี้เตรีมไว้แต่ยังไม่ได้ซักเลยค่ะ

VIP Member

30 ธค แต่คาดว่าไม่น่าถึง ยังไหวอยู่🥰 เตรียมของครบแล้วค่าเหลือแค่จัดใส่

ท้องใหญ่มากค่ะแม่ บ้านนี้ก็คิดว่าไม่น่าถึงกำหนดคลอดน่าจะแตกก่อน 😄

33+4 กำหนดคลอด31ธันวาค่ะ เตรียมพวกเสื้อผ้าหมดแล้ว เหลือแต่พวกของใช้ค่ะ😗

22ธันวาค่า ทั้งปวดหลังปวดขาปวดไปหมดเลยค่ะของก็ยังไม่ได้เตรียมเลย😂

36w 5d กำหนดคลอด 8 ธันวาค่ะ ช่วงนี้จะเหนื่อยง่ายมากอึดอัดนอนยากมากด้วยค่ะ

อุ้ยอ้ายมากค่ะแม่

VIP Member

34+2 กำหนดคลอด 25ธันวา เตรียมเกือบครบแล้ว ขาดแต่แพมเพิสเด็กแรกเกิด..

มีความสุขทุกครั้งที่เห็นของใช้ลูกค่ะ

กำหนด28ธค. ผ่า14ธค. อึดอัดมากแล้ว พร้อมหิ้วตะกร้าไปขึ้นเขียงจ้า

บ้านนี้กำหนดคลอด14ธันวาคม เกือบแตกก่อนกำหนด ปากมดลูกเปิด☺️

สู้ๆนะคะแม่

เราก็คลอดเดือนธันวาคมเหมือนกัน กำหนดคลอด 4 ธันวาคม 2563 จร้า

คลอดง่ายๆนะคะ😄