68 ตอบกลับ

บ้านนี้กำหนด09/07/66ค่ะ มีแต่คนบอกท้องติดกันได้ออกก่อนกำหนดแน่ แอบหวั่นนิดๆเหมือนกันค่ะ แต่คนแรกออก40+1 w ท้องนี้ไม่รู้จะคอยนานมั้ย😂

ใกล้แล้วค่ะแม่สู้ๆค่ะเคยได้ยินว่าท้องสองจะคลอดไวกว่าท้องแรกค่ะ แต่ก็ไม่รู้ว่าจริงมั้ย

กำหนดคลอด21ก.ค ท้องแรกผ่าคลอดฉุกเฉิน36+4 ท้องนี้อยากผ่าเท่าท้องแรกเลย แต่ไม่รู้หมอจะว่าไง อึดอัดไม่ไหวแล้ว 😂😂

วันเดียวกันเลยค่ะแม่😊

บ้านนี้กำหนดคลอด 13 ก.ค. ฝากพิเศษคลีนิค ขอป้าหมอผ่า แต่ป้าหมอจะผ่าตอน38+เท่านั้น ทุกวันนี้เจ็บท้องเตือน แอบจืตตก กลัวได้คลอดเอง

ใกล้แล้วค่ะ ฮึบๆสู้ๆนะคะแม่❤️

บ้านนี้ 34wค่ะ นัดผ่ากับลุงหมอ 5กรกฎาคมครับ โก่งตัวเก่งไม่ไหวแล้วตอนนี้ แอบกลัวได้ย้ายทีมเหมือนกันค่ะ ปวดหน่วงจิมิมาก

สู้ๆค่ะแม่ใกล้แล้วค่ะ ถ้าน้องคลอดก่อน40wก็อาจจะได้ย้ายทีมค่ะแม่ขอให้วันคลอด คลอดง่ายๆนะคะ ช่วงนี้แม่สังเกตุตัวเองบ่อยๆนะคะ ฮึบๆ

บ้านนี้หมอนัดผ่า16ก.ค.ค่ะ แต่ตอนนี้เมื่อยมากทั้งหนักท้องทั้งปวดหลังกลางคืนแทบไม่ได้นอนลูกคึกมากยิ่งดึกยิ่งคึก😅

สู้ๆค่ะแม่อีกนิดเดียวแล้วค่ะ เป็นเหมือนกันเลยค่ะกลางคืนเป็นเวลาสนุกสนานแม่นอนทรมานยันเช้า🤣🤣🤣

บ้านนี้ 12 กค. กัวย้ายทีมเหมือน อีกใจก็อยากผ่า อัดใจก็อยากคลอดเอง กังวลไปหมด นน. ตอนไปซาว 34 วีค 2100 ไม่รุ้น้อยไปไหม

VIP Member

ตอนนี้34Wน้ำหนักน้องน่าจะประมาน 2000ได้ละค่ะ อัลตร้าซาวตอน32W หนัก1798Kg.สู้ๆไปด้วยกันจ้าเด่วก้อจะเหนหน้าน้องแล้ว❤👶

ทางนี้ท้อง 3 แล้ว 33 วีคน้ำหนักน้องอยู่ที่ 2300+ แล้ว อคดอัด555 แต่คนสองคลอดมา 4.145 เลยแตกตอน 40 วีคอันนี้ก็ไม่ไหว555

บ้านนี้กำหนด1 ก.ค ค่ะแต่ลุงหมอบอกว่าได้ย้ายทีมมามิถุนาแน่นอนเพราะน้องหัวลงต่ำมากแล้ว

ค่ะแม่ มีโอกาสที่น้องจะย้ายทีมค่ะ เพราะเห็นแม่ๆหลายคนคลอดก่อน40wเยอะเลยค่ะส่วนมากอยู่ที่37wเป็นส่วนใหญ่ค่ะ

บ้านนี้ลูกสาว 32 w กำหนดคลอด 29 ก.ค ค่ะ ตอนนี้เมื่อยและหนักท้องมากค่ะ น้องกลับหัวรอแล้ว☺️

สู้ไปด้วยกันค่ะ☺️✌🏻

บ้านนี้ก็กำหนด 17 กค เหมือนกันค่ะ แต่ตอน32 W ได้นอนรพ.ยับยั้งคลอดละ น้องรีบเหลือเกิ้น🤣🤣

เย้วันเดียวกันเลยค่ะ บอกตัวเล็กอย่าเพิ่งรีบอย่างน้อยสิ้นเดือนมิถุนายนค่อยออกมาก็ยังดีค่ะ😆😆😆ให้ได้37-38wก่อนเจ้าตัวเล็กกกก😆😆😆