23 ตอบกลับ

พยาบาลเคยบอกให้ใช้น้ำนมทาคะหาย ไม่อันตรายกับลูกด้วยคะ

เอาน้ำนมแม่ทาค่ะ หายไวไม่อันตรายด้วยค่ะ ประสบการณ์ตรงค่ะ

บีแพนเธน กินได้ไหม ไม่ได้จ้า ครีมอะไรก็กินไม่ได้ทั้งน้าน

เห็นพี่สาวบอกว่า ใช้น้ำนมทาหัวนมตัวเอง แก้หัวนมแตกได้นะคะ

อันนี้ช่วยจริงค่ะ ตอนแรกทาละมุนก็ไม่หาย พอดีไปอ่านเจอในเพจหมอเค้าแนะนำวิธีนี้ หายจริงค่ะ

น้ำนมแม่ทาค่ะคุณหมอแนะนำปลอดภัยด้วยค่ะแม่

เอายาทาหัวนมโดยเฉพาะดีกว่าค่ะ เพราะลูกต้องดูด

ทาตัวนี้ค่ะ หายไวลูกดูดนมได้โดยไม่ต้องล้าง

ทาได้ค่ะ ผิวแห้ง ผิวแตกก็ทาได้

ทาได้คะ ก่อนให้นมก็เช็ดออกคะ

ได้ค่ะแม่แก้หัวนมแตก