36 ตอบกลับ

บบ้านนี้21สัปดาห์แล้ว ก่อนท้องน้ำหนัก48โล พอท้องแล้ว แพ้ท้องหนักมากน้ำหนักเหลือ40โล แพ้ละดับรุ้นแรง กินอะไรไม่ได้เลย มากแต่อวก น้ำลายตัวเองก่อกลื่นไม่ได้ จนถึง3เดือน อากานแพ้ท้องค่อยๆดีขื้น ตอนนี้50โลแล้ว😊

ได้หญิงจร้าแม่😊

ขึ้นมา12โลแล้วค่ะ หมอบอกห้ามขึ้นเกิน2โลต่อเดือนนะแม่ ยังไม่เข้าไตรมาส3 เดินทีปวดเท้ามาก ถ้าไตรมาส3จะขนาดไหนเนี่ย

9มกราค่ะ 5w1d น้ำหนักไม่เพิ่มเลยค่ะเท่าเดิมตลอดตั้งแต่ก่อนท้องเลย 43-44 กังวลนิดหน่อยแต่คุณหมอบอกน้องปกติตามเกณฑ์🙂

ได้ผุเหญิงหรือชายคะ ท้องเหมือนกันเลยคะ ขอเรา20สัปดา6วัน หมอบอกลูกหนีบไว้😊อิแม่อยากรุ้แล้ว

แม่ท่านไหนยังนอนหงายยุมีมัยค่ะบ้านนี้นอนตะแคงไม่ค่อยหลับ22วีค5วันค่ะขอความรู้หน่อยค่ะ

25 ม.ค. 66 ค่ะ 20 วีค แล้วยังไม่ขึ้นสักโล แต่ไปหาหมอตามนัด น้องน้ำหนักปกติค่ะ หมอเลยไม่ว่าอะไรค่ะ

ดีค่ะเวลาคลอดเราจะผอมไว้ค่ะ ใส่เสื้อผ้าเก่าได้ไม่ต้องซื้อเปลี่ยนไซส์ค่ะ

บ้านนี้น้ำหนักแม่ขึ้นๆลงๆค่ะ ขึ้น3โลก็ลง3โล แต่น้ำหนักลูกหมอบอกว่าปกติดี กำหนด1มกรา66ค่ะ

กำหนด 7 ม.ค ขึ้นมา 7 โล คุมหมอจะหยุมหัวแล้วค้ารอบหน้าโดนตรวจน้ำตาลแม่ๆมีคำแนะนำไหมคะ 😂

บ้านนี้14ม.คขึ้นมา8โลแล้วค่ะน้ำหนักลูกแอบเกินมานิดหน่อย 555 อะไรขวางตรงหน้ากินหมด

ของเรากำหนดคลอด3ม.ค ค่ะ น้ำหนักจาก71 เหลือ66 ไม่ขึ้นเลย กินก็เยอะ บำรุงก็เยอะค่ะ