33 ตอบกลับ

38วีค ไม่ถือว่าคลอดก่อนกำหนดนะคะ ปกติคะ แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกคะ

ท้องแรกมั้ยค่ะแม่ กำลังลุ้นอยากให้คลอดประมาณนี้เหมือนกันค่ะ

ท้องแรกค่ะ

แม่ปวดท้องประมานกี่นาที เว้นระยะห่างกี่นาที คะ

ปวด 1 นาที เว้น 5 นาทีค่ะ

ยินดีด้วยค่ะ 37wขึ้นไป ไม่ถือว่าก่อนกำหนดค่ะ

ยินดีด้วยน่ะค่ะ แข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกน่ะ

บ้านนี้ก็คลอดก่อนกำหนดจ้า 34 วีค น้องหนัก 2750

37 ขึ้นไปไม่ถือว่าคลอดก่อนกำหนดจ้าแม่😊😊

VIP Member

ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้รอลุ้นเหมือนกัน 😍

ยินดีด้วยค่ะ เลี้ยงง่ายๆ โตไวๆนะค่ะ

ไม่ก่อนกำหนดคะ ถ้าเลย37 w