6 ตอบกลับ

VIP Member

พยายามสอนให้รู้จักกลางวันกลางคืนค่ะ บ้านนี้ตอนได้เดือนนึงก็เป็นค่ะ​ เลยเริ่มบอกน้องนี่กลางวันนะ​ แม่พาน้องเดินเล่น​ เล่นกับน้อง​ พอกลางคืนแม่จะกล่อมน้อง​ ตอนนี้น้อง2เดือน21วัน​ ไม่เคยร้องกวนกลางคืนเลยค่ะ หรือแม่รอจนถึงน้อง3เดือนก็ได้ค่ะ​ อาจจะเป็นอาการโคลิคในเด็กแรกเกิดถึง3เดือน​ ไม่ต้องกังวลนะค่ะแม่​ เดี๋ยวเขาก็หายเองค่ะ

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะชอบนอนกลางวันกลางคืนนอนดึกตื่นเร็วตี4ตื่นมาคุยคนเดียวทุกวันค่ะแต่ไม่งอแง

น้องยังไม่รู้เวลาค่ะบ้านนี้ให้นอนกลางวันน้อยๆกลางคืนมานอนตอน3ทุ่มค่ะ

Super Mum

นอนกลางวันมากไปไหมคะแม่ หรือหลับช่วงเย็นก็มีผลนะคะ

น้องนอนกลางวันมากไปหรือเปล่าค่ะแม่

VIP Member

น้องคงชอบนอนกลางวันนะคะคุณแม่