24 ตอบกลับ

สอบถามนะคะ คุณแม่มีอาการอย่างไรบ้างค่ะ ตอนจะคลอดน้อง ตอนนี้บ้านนี้อายุครรภ์32วีคค่ะ เมื่อช่วงเช้ามีอาการท้องแข็งเป็นระยะ เจ็บเชิงกราน จุกแน่นหน้าอก เลยเข้าไปตรวจกับคุณหมอ คุณหมอแจ้งว่ามดลูกบีบรัดตัวมากเกินไปเลยทำให้เจ็บหน่วง หมอเลยฉีดยาให้3เข็มค่ะ กันแท้ง แก้ปวดหน่วง ลดอาการท้องแข็ง แต่พอกลับมาบ้านอาการท้องแข็งก็ยังเป็นเรื่อยๆค่ะ แต่เจ็บหน่วงเชิงกรานลดลง แต่ตอนท้องแข็งจะมีความรู้สึกปวดท้องเหมือนจะอุจจาระร่วมด้วยแต่ไม่ถ่ายนะคะ อยากทราบว่าคุณแม่มีอาการแบบบ้านนี้บ้างไหมค่ะ อยากทราบข้อมูลค่ะ เผื่อมีโอกาศคลอดก่อนกำหนด กำหนดคลอด26มิถุนาค่ะที่หมอแพลนไว้🥰🥰

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้แข็งแรงทั้งคุณแม่และตัวเล็กนะคะ แม่บ้านนี้34วีคคะ เริ่มมีเตือนบ้างแล้วคะ กลัวแอบแตกก่อนมากคะ กำหนดคลอด23มิ.ย. น้องอยู่ท่าเตรียมแล้วคะ น้องผู้หญิง

อาการเดียวกันเลยคะแม่ เวลาจะเดิน รึลุกขึ้นยืน รึไปห้องน้ำ ต้องคอยระวังตลอดคะ

คลอดวันที่5พ.ค64ค่ะ37+6ค่ะน้องจูเนี่ยครับผมหนัก3050ครับ

โรงบาลสรรพสิทธิ์ตอนนี้เขาให้ญาติเยี่ยม/เฝ้า ได้ไหมค่ะ

ขอให้แม่และน้องสุขภาพร่างกายแข็งแรงนะค่ะ

กำหนดคลอด วันที่เท่าไหร่ค่ะคุณแม่

ยินดีด้วยคะทำไมถึงคลอดก่อนกำหนดคะ

น้ำคว่ำเดินคะ

VIP Member

ชื่อน่ารักเหมาะกับน้องมากเลยค่ะ

น้องคลอดน้ำหนักกกี่โลค่ะ

คลอดลูกน้ำหนักเท่าไรค่ะ