52 ตอบกลับ

7เดือน รู้เพศก็ซื้อแล้วค่ะ 8เดือนปลายๆจะ9เดือนก็ซักเตรียมแล้วค่ะ เตรียมของใส่ตะกร้าคลอดไปรพ.ไว้เลย ปวดท้องปุ้บหิ้วปั้บ//ที่ท้องอ่อนเค้าไม่ให้ซื้อ เพราะ กลัวน้องหลุด แล้วซื้อมาเก้อ อีกอย่างยิ่งเห็นยิ่งตอกย้ำด้วย

VIP Member

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่4เดือน​ ตอนยังพอมีกำลัง​ไหวซื้อเก็บไว้เลยค่ะ​ กลัวว่า​รอให้ถึงวันใกล้คลอดกลัวจะมีเรื่องฉุกเฉิน​ที่ต้องใช้เงิน​ กลัวไม่มีเตรียมไว้ให้เขา​

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่5เดือนค่ะซื้อจนลูกใส่ไม่ทันแน่ๆ แถมมีคนให้มาอีกเยอะมากๆ ตอนนี้25วีคแล้วค่ะกะจะเริ่มซักเก็บเข้าตู้แล้ว นั่งยองๆนานๆไม่ค่อยถนัดค่ะปวดขา

รู้เพศแล้วก็เริ่มทยอยซื้อได้ค่ะ บ้านนี้ยังไม่ได้ซื้อเลยค่ะ จะห้าเดือนแล้ว ทางบ้านยังยึดติดกับคำโบราณอยู่ แต่จะแอบๆซื้อไว้แล้วเพราะรู้เพศน้องแล้วค่ะ

VIP Member

ค่อยๆทะยอยซื้อก่อนก็ได้ค่ะซื้อทีเดียวงบคงไม่พอ บ้านนี้แม่แฟนจัดการซื้อให้ตอนท้องได้3-4เดือนค่ะ เราก็ซื้อเล็กๆน้อยๆ

ไม่ได้ซื้ออะไรเลยค่ะ ถือเคล็ด คลอดก็ซื้อที่รพ.และค่อยทยอยค่ะ ไม่ต้องซื้อเยอะนะค่ะ เพราะน้องโตเร็ว😊😊

บ้านนี้เบื่อมากกับคำว่าโบราณเขาถือ แต่เราไม่ถือ ท้องแก่เรากลัวเลือกของลำบากตอนนี้ได้แค่เสื้อผ้า

Super Mum

รู้เพศแล้วซื้อคะ จะถนัดกว่านี้😝😝 เห็นชุดที่เข้ากับเพศลูกอยากได้ไปหมด จนตอนนี้ใส่ไม่ทัน

แม่อดใจรอหน่อยนะค่ะท้องอ่อนอย่าพึ่งซื้อค่ะ คนแก่เค้าถือเอาไว้ใกล้คลอดค่อยเตรียมนะค่ะ

จริงค่ะแม่ ของใช้ของเด็ก คือ ทุกอย่างมันน่ารักไปหมดจริงๆ แม่บ้านนี้ซื้อตอน8เดือนค่ะ