นำ้เดิน

นำ้เดินเยอะแต่ไม่เจ็บท้องควรทำไงดี40วีค

29 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

โหหหหหหหห แม่คะ แค่น้ำเดินก็ควรจะรีบไปรพ.แล้วค่ะแม่ ไม่ต้องรอเจ็บท้องค่ะ น้ำเดินมากๆ ปล่อยไว้นานน้ำคล่ำแห้งลูกจะแย่นะคะ ปกติถ้าใกล้คลอดตอนไปตรวจครรภ์หมอจะแจ้งอาการที่หากเกิดขึ้นแล้วต้องรีบไปรพ. หมอของแม่ไม่ได้แจ้งไว้เหรอคะ น้ำเดิน มีมูกเลือด ปวดถี่ทุก5นาทีอะไรพวกนี้

ไปรพ.เลยค่ะ ไม่ต้องรอ บางคนนานกว่าจะเจ็บ หากปล่อยให้นานเกิน 12 ชม.อาจมีการติดเชื้อนะคะ

รีบไปหาหมอเลยค่ะเดี๋ยวน้ำคร่ำแห้ง ตอนท้องแรกก็เป็นค่ะ ไม่เจ็บ หมอเลยให้ยาเร่งคลอด

ไปหาหมอเลยค่ะ น้ำเดินจะเจ็บหรือไม่เจ็บท้องก็ไม่ควรรีรอนะคะ

ไปหาหมอค่ะ ถึงไม่เจ็บท้องก็ควรไปหาหมอให้เร็วที่สุดค่ะ

ไม่เจ็บก็ควรไปหาหมอค่ะ บางคนก็ไม่เจ็บไม่มีมูกเลือดนะ

VIP Member

ไปหาหมอเลยค่ะแม่ถึงจะไม่จ็บท้องก็ตาม

ไปรพ. เลยจร้าาาของเราก้อแบบรี้แหละ

ไปหาหมอ เลยค่ะ ให้คุณหมอ ตรวจดู ค่ะ

VIP Member

ถ้าน้ำเดินน่าจะใกล้คลอดแล้วนะคะ