74 ตอบกลับ

จะดำจะขาวอยู่ที่พันธุกรรมค่ะบ้านนี้ตอนท้องน้องชอบกินเฉาก๊วย โกโก้โอเลี้ยง น้ำมะพร้าวนี้นานๆครั้งถึงจะกินน้องออกมาก็ไม่ดำนะคะ😊

จริงก็ทานได้หมดนะคะ ชากาแฟก็เบาหน่อยค่ะ บ้านนี้หักดิบกาแฟไปเลย ดำไม่ดำขึ้นอยู่กับกรรมพันธุ์จ้า ไม่เกี่ยวกับสิ่งที่ทานเข้าไป

นี่ไม่เชื่อเลย555555 จะเชือ โบราณ แค่บางกรณี ที่เป็นไปได้เท่านั้น เชื่อเยอะ โน่นก้ไม่ได้ นี่ก้ไม่ดี พอดีไม่ต้องทำอะไรแล้ว 😂😂😂

บ้านนี้กินทุกอย่างเลยค่ะ บ้านนี้ไม่ขอเชื่อนะคะที่บอกกินของดำๆแล้วลูกจะดำ ท้องที่แล้วชอบมากเฉาก๋วย ลูกออกมาก็ไม่ดำเลยนะคะ

อยู่ที่กรรมพันธ์มากกว่านะคะ ไม่เกี่ยวกับว่าทานอาหารหรืออะไรทั้งนั้นจ้า ถ้าว่าทานแล้วลูกไม่มีไขเวลาคลอดค่อยว่าไปอย่าง

เรางดหมดเลย เพราะโดนคุมน้ำตาล หมอกลัวจะเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ นมกะน้ำเปล่าเท่านั้นค่ะ น้ำผลไม้ นมเปรี้ยว อดหมดเลยค่ะ

ตอนท้องอยากกินอะไรหิวอะไรรีบกินเลยค่ะแต่พอคลอดแล้วกินมั่วไม่ได้น้องจะถ่ายท้องถ้าน้องกินนมเรายกเว้นแต่น้ำอัดลม

กินได้ไม่เป็นไร แต่ระวังน้ำตาล อย่ากินเยอะไป ลูกจะขาวจะดำอยู่ที่กรรมพันธุ์ค่ะ พ่อแม่ดำลูกก็ดำ พ่อแม่ขาวลูกก็ขาว

VIP Member

มี๊ทานทุกวันค่ะ ชอกโกแลต ลูกชายสองคนก้อไม่ดำนะคะ พ่อแม่ขาว อยากทานจัดโลดดดด.. (ปล. ทานได้ แต่ดูเรื่องน้ำตาลนิดนะคะ)

บ้านนี้มีลูกคนแรกดื่มเป็บซี่ทุกวันลูกออกมาดำค่ะทั้งที่พ่อแม่ขาว พอมีคนสองงดดื่มเลย ดื่มนมกับน้ำเต้าหู้เยอะๆ