29 ตอบกลับ

เอนฟาแล็ค สูตร2 สีทอง ตัวนี้ที่บ้านก็ให้กินอยู่นะแม่ แต่รอซื้อช่วงโปรโมชั่น ถ้าไม่ลดก็กินสูตรอื่นค่ะ ลูกเราไม่มีปัญหาเรื่องขับถ่ายเท่าไรค่ะ กินอะไรก็เหมือนๆ กันเลย

ลูกบ้านนี้กินสูตร2 โอเค จ้ำม่ำมากเลยค่ะ ตอนแรกกินสูตร 1 แต่ที่เปลี่ยนสูตรเพราะว่าอยากลดค่าใช้จ่าย สูตร 1 สำหรับเราคิดว่าราคาสูงไปหน่อย ลูกมีพัฒนาการตามวัยอยู่นะคะ

แนะนำคุณแม่ดูรายละเอียดข้างกล่อง เอนฟาแล็ค สูตร1 สีเงิน กับ สีทอง เอามาวางข้างๆ กัน ดูเลยค่ะว่ามีบรรทัดไหนไม่เหมือนกันบ้างค่ะ แต่สุดท้ายแล้วลองทั้ง 2 แบบเลยดีกว่า

เราว่า เอนฟาแล็ค สูตร1 สีเงิน กับ สีทอง ทั้ง 2 สูตรมีคุณค่าทางสารอาหารเหมือนๆ กัน เน้นพัฒนาสมองค่ะ สามารถกินกล่องสีทอง หรือสีเงินก็ได้ กินสลับกันก็ได้ค่ะ

ซื้อมาทั้งสองแบบเลย เอนฟาแล็ค สูตร1 สีเงิน กับ สีทอง ตอนนี้เพิ่งลองให้กินสีเงินอยู่ค่ะ ยังไม่หมดกล่อง คิดว่าถ้าหมดแล้วจะให้กินสีทองค่ะ

เป็นยังไงบ้างคะ บ้านนี้ก็ซื้อมา2สีเหมือนกันแต่เป็นสูตร1

แนะนำให้คุณแม่ลองดูฉลากข้างกล่องก่อนค่ะเพราะว่ารายละเอียดมันจะแตกต่างกันนิดนึงค่ะ แต่ว่าสูตรสีทองน่าจะมีสารอาหารที่ดีกว่านะคะ

สอบถามแม่ๆ ค่ะ ถ้าจะให้ลูกเปลี่ยนสูตรนม สูตร 1 เป็น เอนฟาแล็ค สูตร2 สีทอง จะเริ่มต้นยังไงดี สามารถเปลี่ยนได้เลยไหมคะ หรือว่าต้องผสมกันก่อนคะ

เอนฟาแลค กล่องสีทองไขมันจะไม่ค่อยแยะเท่ากล่องสีเงินจ้า เราชื้อมาลองให้ลูกกินแล้วกล่องเงินท้องจะอื้ดด้วยเพราะไขมันแยะจ้า

นมอันไหนก็ได้ค่ะแม่ ลองดูทั้งสองสูตรเลยก็ได้ แต่ที่ต้องระวังคือ เป้นของแท้หรือเปล่าค่ะ ถ้าราคาถูกผิดปกติ ระวังของปลอมจ้า

เอนฟาแล็ค สูตร1 แม่ลองดูอันนี้ค่ะ มีคนรีวิวนมเอนฟาไว้หลายแบบเลย https://community.theasianparent.com/q/เอนฟาแลค-สูตร1-สีทอง-กับ-สีเงิ/235263