1468 ตอบกลับ

วัคซีนมีทั้งแบบมีไข้และไม่มีไข้นะ ถ้าฉีดที่อนามัยหรือโรงพยาบาลรัฐจะเป็นวัคซีนแบบมีไข้ แต่ตามคลินิกหรือโรงพยาบาลเอกชนจะไม่มีไข้แต่ราคาก็แรงอยู่ เราพึ่งพาลูกไปฉีดมาที่คลินิก โดนไป2600

ที่โรงบาลศิริราช 1700บ.ฉีดแบบไม่มีไข้ หมอแนะนำมาค่ะ

บ้านนี้ฉีดอนามัยคะกลับถึงบ้านก็ให้กินยาแก้ไข้ที่หมอให้มาเลยคะแล้วก็ประคบเย็นตรงที่ฉีดพอตีสามจะมีไข้เอาผ้าชุบน้ำเช็ดตัวให้ก็ดีขึ้นคะแล้วเอายาให้ทานก็ประคบอุ่นๆตรงที่ฉีดก็หายคะ

คุณแม่พึ่งพาน้องไปฉีดวัคซีนครบ 2 เดือน​เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา น้องไม่มีไข้ค่ะ คุณแม่พาน้องไปฉีดที่คลินิกค่ะ​ โดนหยอดโรต้า พร้อมฉีดวัคซีน​ เบ็ดเสร็จแล้วคุณแม่เสียเงินไป​ 3,400​ บาทค่ะ

หยอดโรต้าเพื่อป้องกันโรคอุจจาระร่วงจากเชื้อไวรัสค่ะคุณแม่​ ต้องหยอด​ 2-3 ครั้งค่ะ

ปกติค่ะ ถ้าอยากได้แบบไม่มีไข้ แนะนำให้ฉีดแบบวัคซีนรวมค่ะ แต่อันนี้เราต้องเสียเงินเองนะคะ พันกว่าๆ ที่โรงบาลมีวัคซีนมีไข้ และไม่มีไข้ค่ะ ปกติก่อนฉีดเขาจะให้เลือกว่าจะฉีดแบบไหนค่ะ

ราคาเหมาแพคเก็ตค่ะ6โรคในเข็มเดียว3เข็ม4900บาท(2,4,6เดือน)และวัคซีนโรต้า5สายพันธ์3ครั้ง2800บาทค่ะรวม7700บาทค่ะ ตอนนี้วัคซีนโรต้าเป็นวัคซีนหลักแล้วนะคะ 😊😊คลีนิคอยู่ที่เชียงรายค่ะราคาประมาณนี้

คลีนิคหมออะไรคะ

ฉีดฟรีที่อนามัย ไข้คืนเดียว กลับมาร่าเริงเหมือนเดิมค่ะ แต่ต้องคอยเฝ้าไข้ให้ดี วัดไข้ทุกชั่วโมงหรือสองชั่วโมง เช็ดตัวลดไข้ ให้กินยาเมื่อไข้ขึ้นสูง(ไม่จำเป็นไม่ต้องให้) เปะเจลลดไข้

เท่าที่คุณหมอ จะมีวัคซีนสองเกรดค่ะ แบบมีไข้ต่ำๆ กับอีกแบบไม่มีไข้ค่ะ ราคาจะต่างกันด้วยค่ะ , น้องไปฉีดตอน 2 เดือนเต็ม 2 เข็ม รวม5 โรค 1 เข็ม+IPD 1 เข็ม + หยอดโรต้าอีก 1 เข็ม รวม 6,260บาท ไม่มีไข้ค่ะ

ไปฉีดคลีนิคมาเหมือนกันค่ะ3700 ทีไข้แต่กลับมากลางคืนมีตัวรุมๆนิดหน่อยแต่น้องไม่มีอาการป่วย เช้ามาก็หายค่ะ และคลีนิควัคซีนโรต้าหมดพยาบาลแนะนำให้ไปรับฟรีที่อนามัย กำลังจะไปพรุ่งนี้

ไม่มั่นใจคะแม่บ้านนี้คิดว่าเป็นที่ตัวน้องฉีดวัคซีน2เดือน(วัคซีนเสริมเสียเงินเอง)ไม่เป็นไข้ไม่มีอาการอะไรเลยพอถึงรอบ4เดือน(เสียเงินเหมือนเดิม)มีไข้เล็กน้อย แม่ว่าแล้วแต่เด็กนะคะ

นี้ไปฉีดมาเมื่อวาน แต่บอกคุนหมอฉีดแบบเชื้อตายน้องม่ปวดขาม่มีไข้เลย ม่งอแงด้วยมาถึงบ้านหลับปุ่ยที่เลือกแบบนี้ กลัวน้องเจบขา สงสารเวลาร้องไห้งอแง ยอมจ่ายตังดีกว่าเหนลูกทรมานคะ