168 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลย แต่เค้าไม่บอกว่าไม่รับเค้าบอกว่าเราชอบคนนุ้นคนนี้ ทั้งที่เราไม่คิดอะไร เค้าตีเราเราก้มีแต่บอกทีหลังถีบท้องสิ เพราะรุ้ว่ามันไม่กล้า แต่ทะเลาะกันทำร้ายจิตใจทุกวันร้องไห้ทุกวัน จนตอนนี้ถ้าลูกไม่มีพ่อก้ยอม #ไม่ไหวจริงๆอ้ะ

อืมเด็กบางคนเกิดมาแล้วเป็นเด็กดีก็ไม่จำเป็นต้องมีพ่อเสมอไปนะคะถ้าทะเลาะกันแล้วลงไม้ลงมือกันอย่างนี้เราถอยหลังตั้งแต่ครั้งแรกแล้วค่ะ แต่ยังอยู่ด้วยต้องถามตัวแม่เองแล้วค่ะว่าอยู่เพื่ออะไร เคารพการตัดสินใจของแม่นะคะสู้ๆค่ะ

ลูกอาจจะเปลี่ยนนิสัยเขาได้แต่ไม่ใช่ว่าเขาจะไม่เป็นเหมือนเดิมเลย​ ถ้าคุณแม่ใจแข็งก้าวออกมาเลยค่ะ​ ลูกอยู่ในท้องเราเขากล้าถีบค่ะแม่​ อนาคตลูกเราเราต้องเลี้ยงเขาให้ดีได้แน่ถึงแม้จะเลี้ยงคนเดียว​ก็ตาม​ เป็นกำลังใจให้นะคะ​

อุ้ยถ้าแค่ทะเลาะกันอาจจะเป็นเพราะเค้าไม่เข้าใจฮอโมนเราหรือเรางี้เง่าแต่ถ้าถึงขั้นเตะท้องรับไม่ได้คะ่ ถ้าทำใจได้ถอยออกมาดีกว่ามั้ยคะ พ่อแม่เรามีคะ่ คุณแม่เลี้ยงเดี่ยวเยอะแยะคะ่ เราก็เคยเป็นคุณแม่เลี้ยงเดี่ยวเข้าใจคะ่

ถอยออก หนี้ออกมาหลายรอบแล้วค่ะ แต่เค้าก็ตามเจอตลอด ทุกวันนี้ไม่ค่อยให้ออกไปไหน กลัวเราจะหนีออกไปอีก แต่ก็จะสู้ๆเพื่อลูกค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ

โห เป็นเราไม่เอาตั้งแต่เขาตบตีเราแล้วค่ะ โมโหแทน เราเป็นแม่ มีมือมีเท้า ทำงาน หาเงินเลี้ยงเองได้ไหมคะ? กลับบ้านเราเถอะค่ะ ผชแบบนี้ไม่เหมาะสมสำหรับคำว่าพ่อ ไม่ว่าจะลูกชาย/สาว เค้าคือลูก แต่เค้าพูดแบบนั้น ... แย่มาก

VIP Member

เลิกเลยคะแม่ บ้านนี้ถ้ามีแฟนเรื่องมากเอาแต่ใจขนาดนี้เป็นเรา เราไม่เอาคะเอาลูกมาก่อนอันดับแรก เพราะขนาดเราท้องยังทำร้ายลูกกับเมียได้ขนาดนี้ถ้าลูกคลอดออกมาเขาจะยิ่งทำให้แม่เสียใจ แม่อาจเครียดหลังคลอดได้คะ

แฟนแม่บ้านนี้อายุน้อยคะอายุ19ส่วนแม่บ้านนี้24คะแฟนชอบเอาแต่ใจตัวเอง เราท้องเราก็เหนื่อยมากอยู่แล้วไหนจะงานบ้านล้างจานกวาดบ้านทำกับข้าว มาเจอแฟนแบบนี้ขนาดท้องยังทำทุกอย่างขนาดนี้ ถ้าคลอดลูกออกแฟนทำงานคนเดียวกับบ้านมาเขาเหนื่อยงานแล้วไหนจะต้องมาช่วยดูแลลูกเรากลัวว่าเป็นแบบนี้ไปนานๆกลัวแฟนจะลำคานเรา กลัวแฟนติดเพื่อนกลัวแฟนไม่เอาไหนไม่ช่วยดูแลลูกแถมไปมีผู้หญิงนอกบ้านอีกแม่บ้านนี้คิดแบบเผื่อไว้ตลอดคะเพราะกลัวคลอดลูกออกมาแล้วตัวเราเองเหนื่อยท้อหรือเครียดหนักกว่าเดิม เลยขอเลิกกับแฟนแบบตรงๆแต่แฟนเราไม่เลิกคะ แฟนบ้านนี้ตั้งแต่ครบกันมาตอนนี้ยังไม่มีเรื่องผู้หญิงคะ สังสรรค์ส่วนมากเพื่อนมาหาที่บ้านมากกว่าไปข้างนอก เลยสบายใจคะ แต่ถ้าคลอดแล้วเปลี่ยนไปในทางที่ไม่ดีแม่บ้านนี้ก็เลิกคะตัดปัญหา ตัดความไม่สบายใจออกจากชีวิตคะ

ออกมาจากคนเลวๆแบบนั้นเถอะค่ะ เข้าใจนะค่ะว่ารัก แต่จุดจุดนี้มันก้จะวนเวียนยุที่เดิม คนที่เจ็บและเสียในที่สุดคือตัวเอาเอง #บางทีการก้าวออกมาเราจะเจอสิ่งที่ดีกว่านี้ก้ได้นะค่ะ สู้ๆเพื่อตัวเล็กนะคาะคุณแม่

สู้ๆค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะ

ไม่ไหวก็เดินออกมาค่ะแม่ ถ้าเขารักเรากับลูกจริงๆเขาจะต้องไม่ทำแบบนี้ค่ะ สู้ๆค่ะแม่ บางทีการเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยวอาจจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดก็ได้นะคะ กลัวน้องและแม่จะเป็นอันตรายค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

สู้ๆนะแม่ ไม่ว่าจะเจอปัญหาอะไรอยู่ก็สู้เพื่อลูก ถ้ามันไม่ไหวก็เดินออกมา อย่าให้เขาทำร้ายร่างกาย รักตัวเอง รักลูกให้มากๆ ถ้าสมมุติแม่คลอดออกมาเป็นลูกผู้ชาย มันไม่ยอมรับและมันทำร้ายทั้งแม่และลูกแน่

ออกมาเลยค่ะ​ ถึงไม่รักเราก็รักลูกบ้างขนาดยังไม่คลอดยังทำขนาดนี้ถ้าคลอดออกมาแล้วโดนเยอะกว่านี้แน่นอนค่ะ​ เลี้ยงเด็กอ่อนเหนื่อยกว่าตอนท้องอีกแล้วเจอสถานการณ์แบบนี้😩 มาอยู่กับพ่อแม่เราดีกว่าค่ะ