16 ตอบกลับ

7เดือนแค่นี้เองคะ เป็นคนตัวใหญ่คะ ท้องจะออกรึไม่ออก ไม่เกี่ยวกับตัวคะ น้องที่บ้านตัวเล็ก ท้องใหญ่กว่าเราอีก มันแล้วแต่คนคะ ไม่เกี่ยวกับขนาดตัว แม่ไม่ต้องกังวนคะ แค่ลูกตามเกณ ก็ดีแล้วคะ

ภาพนี้ ตอนนี้คะ ตอนนี้ได้7เดือนคะ

แม่ตัวเล็กท้องยังไม่ออกมากก็ไม่แปลกค่ะ เราเป็นคนเจ้าเนื้อ 18 วีคเหมือนคนกินอิ่มตลอดเวลา

อีกสองอาทิตย์ซาวเช่นกันจ้า

19+1 เราก็ไม่ออกค่ะ น้องเป็นผู้ชาย ซาวด์ตอน18week น้องน้ำหนัก296กรัมครับ เกินไปหน่อยยย

คนผอมบาง คิดอะไรมากมาย สามสี่เดือนลูกไม่โตมากค่ะ เท่ากล้วยน้ำว้าได้มั้งคะ 5เซน

ดีแล้วค่ะ อย่าคิดมาก ท้องแรกด้วย ไม่เห็นมากด้วยซ้ำ

เท่าเนี่ยอะคะ มีการเทียบอยู่ ไม่ต้องกังวล อีกนาน ลูกมีเวลาโต โตมากๆอึดอัดนะ

คุณแม่ตั้งครรภ์อยู่มั้ยคะ หรือว่าคลอดแล้วเอ่ย

เป็นเหมือนกันค่ะพอเข้า​ 30สัปดาห์​ขึ้นท้องออกใหญ่มากเลยค่ะตอนนี้

แข็งแรงทั้งคุณแม่และลูกนะคะ☺️

บ้านนี่ 4 เดือนยังใส่กางยีนอยู่เลย พอ7เดือนท้องก็ออก ใหญ่

หูยยย หลังคลอดต้องกลับมาหุ่นสวยเป๊ะเร็วแน่ๆเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้นี่4เดือน ท้องนี่ยังกะใกล้คลอดค่ะ 😂😂

ดีจังคุณแม่คงไม่มีไขมันสะสมเเน่เลยค่ะ