43 ตอบกลับ

ท้องอ่อนๆทำไห้แท้งได้นะค้าา. ประมาน6-7เดือนดื่มจะดีกว่าค่ะ

บ้านนี้กินตอน7เดือนค่ะ ที่บ้านไม่ให้ดื่มตอนท้องอ่อน

บ้านกินตอน 7 เดือนค่ะ ตอนท้องอ่อนที่บ้านไม่ให้กิน

เราดื่มตั้งแต่ท้องอ่อนๆจนตอนนี้ 38+4 แล้วคะ

มีปวดท้องหน่วงๆร้าวไปที่หลังบางวันแทบคลานคะ แต่น้ำคล่ำไม่แตก มูกเลือดไม่มี ท้องก็แข็งบ่อยคะ หมอบอกรอน้ำคล่ำแตกค่อยไป รพ.คะ 🤣

VIP Member

ไตรมาสแรกไม่กินจ้าเริ่มกินช่วงไตรมาส2

ควรกินตอนท้องเเก่นะคะ เดือนที่8-9

แล้วแต่คนคะ ร่างกายคนไม่เหมือนกัน

กินพอดี ๆ ดีกว่าค่ะ มันหวานมาก

เขาให้กินตอนแก่ใกล้คลอดจ้า

อย่ากินเยอะค่ะ1เดียวพอนะคะ