32 ตอบกลับ

เราชงข้าวไรเบอร์รี่แบบผงกับนมแอนมัมทุกวัน 8 เดือนแล้วไม่เคยมีปัญหาท้องผูกเลยค่ะ

แนะนำกินแก้วมังกรค่ะ แช่เย็นๆอร่อยมาก หรือจะปั่นน้ำผักกินตอนเช้าก็ได้ค่ะ

ดื่มน้ำเปล่าเยอะ ๆ ค่ะ ปัสสาวะบ่อยก็ไม่เป็นไรค่ะ เพื่อสุขภาพที่ดีของเรา

ของเราบอกหมอคะ หมอจะให้ยาถ่ายที่คนท้องทานได้มาแจ้งหมอเลยนะคะอย่าเบ่ง

ระวังเรื่องริดสีดวงนะคะเเม่ กินพวกที่มีกาใยอาหารเยอะๆค่ะเเม่...🥰🥰🥰

ลองนมถั่วเหลืองตอนท้องว่างค่ะ เรานี่โล่งเลยนะ ไม่ถึงชม.ปวดเลย55

TapFluencer

ยาระบายมะขามแขก บางทีหนักมากก็สวนจร้า ไม่งั้นอึดอัดมากเลยแม่

กินน้ำไห้เยอะๆคะลองดู เราลองสังเกตตัวเองรู้สึกว่าดีขึ้นคะ

ตอนที่ท้องแก่เรากินน้ำมันมะพร้าวสกัดทุกวันคะถ่ายดีมาก

ตื่นเช้ามากินน้ำเปล่าเลยค่ะ​ สักพัก​ก็จะปวดท้องถ่าย