28 ตอบกลับ

ฝากที่ รพ รัฐ บางแห่งเขาก็ซาวด์ให้ตั้งแต่ไปฝากเลยค่ะ ไม่จำเป็นต้องรอให้5เดือนเสมอไปค่ะ สมัยนี้ท้องลมท้องนอกมดลูกมันเยอะค่ะ

บ้านนี้ครั้งแรก13+3ค่ะเพราะไปฝากครรภ์วันนั้นหมอก็ซาวให้วันนั้นเลยครั้งที่2หมอนัด16w วันที่9มิย.ลุ้นว่าจะได้ซาวอีกไหม รพ.รัฐ

บ้านนี้ฝากกับรพ.รัฐพึ่งได้ซาวด์ครั้งแรก​ตอน 5เดือนค่ะ​ แต่ถ้าแม่ฝากคลินิกบางที่เค้าซาวด์ให้ทุกครั้งที่ไปเลยค่ะ​

ฝากที่คลินิกคุณหมออัลตร้าซาวด์ทุกครั้งที่นัดเลยค่ะ แต่ฝากที่รพ.รัฐคุณหมอจะไม่ค่อยอัลตร้าซาวด์

ฝากรพ.รัฐ กับคลินิกต่างกันค่ะ ฝากรพ.รัฐซาวตอนฝากท้อง กับ8เดือน ฝากคลินิกหมอซาว ทุกเดือนจ้า

VIP Member

บ้านนี้ ซาวด์ทุกเดือนเลยค่ะ ฝากครรภ์ครั้งเเรกคือ8วีค ไปกี่ครั้งหมอก็ซาวด์ให้ตลอดเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ฝากท้องครั้งแรก หมอก็ซาวนด์ให้เลยค่ะ ซาวนด์ทุกเดือน(ฝากพิเศษค่ะ)

บ้านนี้ซาวน์ครั้งแรกตอน 5 วีคค่ะ เป็นถุงตั้งครรภ์ ยืนยันว่าท้องจริงๆ

ของเราหมอซาวตั้งแต่ 4 สัปดาห์แล้วค่ะ แล้วซาวทุกครั้งที่นัดค่ะ

บ้านนี่ฝากโรงพยาบาลรัฐ ซาวให้ทุกครั้งค่ะ (หน้าจะแล้วแต่ที่)