23 ตอบกลับ

เคยมีเลือดออกตอน20week ตื่นมาฉี่ตอนตี1 พอฉี่เสร็จลุกแล้วมีเลือดไหลลงมาที่พื้นและชักโครกเต็มไปหมดเลย เลยไปตรวจ หมอให้แอดมิดทันทีแล้วก็ซาวดูลูกยังปกติดี แต่มีภาวะแท้งคุกคามจากการที่แม่ติดเชื้อทางเดินปัสสาวะและทำให้เชื้อรามถึงถุงน้ำคร่ำ ทำให้เส้นเลือดฝอยในถุงน้ำคร่ำแตกค่ะ

เป็นตอน 6 เดือนค่ะ จามแรงมากทำให้มดลูกบีบรัดตัวไปหาหมอที่โรงพยาบาล หมอตรวจปากมดลูกว่าเปิดไหม แล้วก็ซาวดูน้องค่ะ ใช้สายรัดท้องดูว่าท้องแข็งไหมประมาณครึ่ง ชม ไม่ได้ยาอะไรเลยค่ะแล้วเลือดหยุดไหลเองพยายามอยู่นิ่งๆค่ะ

นอนเป็นผักเลยนะคะ ฉี่บนที่นอนได้ดีที่สุด ห้ามเคลื่อนไหว จนกว่าเลือดจะหยุด เราก็เป็นแท้งคุกคามต้องฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์ แต่แนะนำหาหมอใหม่คะ หาหมอเสร็จกลับมานอนนิ่งๆหากระโถนฉี่มาฉี่ข้างเตียงเลยคะ

ตอนนี้เปลี่ยนที่ฝากแล้วค่ะ หมอตรวจให้แบบละเอียด ตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

ให้กลับบ้านเหรอค่ะ เราออกน้อยกว่านี้อีกยังโดนแอดมิท 3 วัน หมอฉีดยากระตุ้นปอดเด็กไป 4 เข็ม ยากันแท้ง นอนดูอาการจนแน่จัยว่าไม่มีเลือดแล้วจึงจะให้กลับบ้าน.....ขอให้แม่และน้องปลอดภัยนะค่ะ

ดีแร้วค่ะดูแลตัวเองดีๆนะแม่ มีอะรัยผิดปรกตินิดเดียวก้อไปหาหมอเรยค่ะไม่ต้องรออะรัยทั้งนั้น รอให้เค้ามาเกิดว่ายากแร้ว ดูแลให้เค้าเจอหน้าเรายากกว่า.....

ตอน5เดือน เลือดออกประมาณนี้เลยค่ะ ไปถึง รพ.ตี3 ถูกส่งไปห้องคลอดหมอสูติ3คนมาตรวจ สรุปคืนนั้นหมอเอาติ่งเนื้อประมาณเกือบ2ซม.ออกจากช่องคลอด แล้วนอนดูอาการที่ห้องคลอด2วันค่ะ

อ่อ ของเราลองเปลี่ยนที่ฝากขอตรวจภายในให้ บอกว่าไม่มีเลือดตกค้างแล้ว แล้วซาวน้องปกติดีค่ะ ขอบคุณนะคะ

VIP Member

เคยเลือดออกแต่ไม่เยอะขนาดนี้ค่ะ หมอตรวจภายในซาวน์ดูน้อง แจ้งว่าคุณแม่มีแท้งคุกคามมีภาวะรกเกาะต่ำให้พักงาน นอนนิ่งๆอยู่ที่บ้าน8วันเลย

ขอบคุณมากนะคะ

หมอไม่ซาวเหรอคะ มีให้ยากินมาด้วยรึป่าว 🤔 อายุครรภ์เท่านี้ อาจเป็นเรื่อง รกเกาะต่ำ เสี่ยงแท้งคุกคามด้วย แม่สู้ๆนะ

ไม่ได้ทำอะไรให้เลยค่ะ วัดความดัน วัดไข้ แล้วให้กลับค่ะ แต่ตอนนี้ย้ายฝากพิเศษกลับทางคลีนิคแล้วค่ะ

ของเราแค่ติดกางเกงในนิดหน่อยหมอให้แอดมิท2วันฉีดยาฆ่าเชื้อตรวจภายใน ซาว ฟังเสียงหัวใจน้องตลอด มีภาวะแท้งคุกคาม

แค่วัดความดัน และวัดไข้ แล้วให้กลับเลยค่ะ 😭

บ้านนี้ก็เป็นค่ะติดที่กางเกงในไม่เยอะ แต่หมอบอกน้องปกติทุกอย่างตอนนี้ยังต้องไปฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์คะ

VIP Member

โอ้ หมอชุ่ยจังเลยค่ะ ของเราออกเป็นมูก ปวดท้องหมอก็ให้แอกมิทดูอาการแล้ว ย้าย รพ.เถอะค่ะ สู้ๆนะคะ

ตอนนี้ย้ายเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณมากนะคะ