43 ตอบกลับ

ถ้าคุณอายุน้อยๆไม่มีพุงเลย ท้องจะเล็ก แต่ถ้าคุณมีพุงตั้งแต่ก่อนท้อง ถ้าท้อง5เดือน จะเหมือนคนท้องแก่เลยค่ะ คำพูดที่ว่า ท้องสาว ท้องแรก ท้องจะเล็กๆมันไม่เสมอไปค่ะ ดูพุงตัวเองก่อนท้องเป็นหลักค่ะ เรามีพุงเหมือนคนท้อง4เดือนตั้งแต่ยังไม่ตั้งท้องเลย บางคนพุงมหญ่กว่าคนท้องอีก

อยู่ที่แต่ละคนจ้า บ้านนี้มองว่าท้องเล็ก แต่พอเข้าเดือนที่7นี่ท้องขยายไวมาก น้ำหนักตอนท้องก่อนคลอดขึ้นมา20-21โลเลยค่ะ ลูกคลอดมา3.7โล

VIP Member

ปกติค่ะ ท้องแรกท้องออกตอน7เดือน แม่ตัวเล็กด้วยค่ะ พอคลอดน้องน้ำหนัก3,535 พี่พยาบาลทำคลอดยังตกใจแม่ตัวนิดเดียวน้องออกมาตัวใหญ่😊

เหมือนกันคะ ท้องแรกก้อไม่ออก แต่ลูกเกิดมาก้อเกณฑ์ปกติ ตอนนี้ท้อง2ก้อไม่ออกเช่นกันคะ17วิคแล้วเหมือนว่าไม่ท้องเลยคะ

ปกตินะคะเราก็ไม่ออกตอนนี้ก็จะเข้าเดือนที่6ก็ยังนิดเดียวเอง ไปหาหมอทุกรอบหมอก็บอกแค่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็พอ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

บ้านนี้ท้องออกตอน5-6เดือน พอมา7เดือนใหญ่ขึ้นเรื่อยๆทุกวันเลยค่ะตอนนี้9เดือนอึดอัดไปหมดเลย

เมื่อก่อนก็คิดเหมือนกันค่ะทำไมท้องมองไม่ค่อยออกเลยท้องเล้กมาก พึ่งจะออกตอน5เดือนค่ะ

บ้านนี้ท้องพึ่งออกตอน7เดือนค่ะ ท้องแรก ตอนท้อง5เดือนมีแต่คนคิดว่าไม่ท้องถ้าไม่บอก😆

นี่ตอนเดือน9ยังไม่มีคนรู้เลย ถ้าไม่บอก เค้าคิดว่าอวบๆ เพราะชอบใส่ชุดใหญ่ๆอยู่แล้ว