6 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ไม่อยากกินเหมือนกันค่ะ จะกินของจุกจิกแทน ซื้อขนมปังโฮลวีท กับกล้วยติดบ้านไว้เพื่อลูกค่ะ เบื่อข้าวก็จะกิน ยำ ลูกชิ้นทอด เมี่ยงปลาเผา ก๋วยเตี๋ยว น้ำแข็งใส ไอติม ประมาณนี้ค่ะ ไข่ต้ม กล้วย กินทุกวันหรือวันเว้นวันก็ดีค่ะ พวกนี้จะลงลูก

อ่อค้ะบ้านนี้แอบกังวลนิดนึงแต่ขอบคุณมากน้ะค้ะจะลองทำตามดู

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ตอน4-5 เดือนนี้แหละ. พยายามหาอะไรที่ไม่ค่อยได้ทานมาลองทานดูนะคะ สลับกันไปไม่กินแต่ของเดิมๆเดียวจะเบื่อ ตอนนี้เข้า7เดือนแล้ว กลับมากินเยอะเหมือนเดิม สู้ๆนะค้าาา

เราทานแต่ผลไม้ค่ะสลับๆกันทานได้เยอะมากทานทั้งวัน ตื่นเช้าและก่อนนอนจะมีทานกล้วยและนมค่ะ ข้าวไม่ค่อยทานเหมือนกัน แต่พยายามทานนะคะ กินคำสองคำยังดีกว่าไม่ทานเลยค่ะ

VIP Member

เหมือนกันเรยอาการเดียวกับเราตอนนี้ทานไม่ได้เรยเเถมปสดหัวทุกวัน

บ้านนี้กินกล้วยน้ำว้า กับไข่วันละลูก น้ำหนักลูกดีมากค่ะ

VIP Member

ต้องฝืนทานให้ครบ 5 หมู่นะคะคุณแม่ เพื่อลูกจะได้แข็งแรงคะ

พยายามอยุ่ค้ะ แต่ไม่ค่อยหิวเรย