36 ตอบกลับ

บ้านนี้38+4​เเล้วจ้าเหนื่อยมากกว่าจะนอนถึงเช้าเเต่ละวันมันลำบากมากๆนั่งก่เจ็บเดินก่เจ็บจะพลิกตัวเเต่ละที่น้ำตาเเทบไหลหายใจก่ไม่สะดวกอยากจะเเตกเเล้วค่ะหมอกำหนดวันที่11พฤษภาคม​

บ้านนี้กำหนด18ค่ะแม่ อยากแตกก่อนมากก อึดอัด หายใจไม่อิ่ม ยิ่งอากาศร้อนๆแบบนี้แม่หงุดหงิดมากค่ะ

บ้านนี้37+6 ปวดจิมิ ตกช่วงเย็นมาท้องแข็งกับปวดท้องค่ะเหมือนปวดอึเลยค่ะแม่ๆพอ พึ่งมาเป็นวันนี้ ลูกดิ้นทีฉี่แทบออก กำหนดคลอด11พฤษภาคมนี้ จะถึงมั้ย5555

บ้านนี้36+6 ก็แพลนไว้ว่าอยากคลอดตอน37+ค่ะ แน่นไม่ไหวแล้วค่ะ ปวดขาปวดหลังมาก ดิ้นทีปวดฉี่ตลอดเลยค่ะ ทั้งที่พึ่งกลับจากห้องน้ำ555555

37+1 แต่ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ นอกจากปวดสะโพก ปวดหลัง นอนไม่หลับ ปวดจิมิก็ไม่มี กลัวว่าจะคลอดช้ากว่ากำหนดด้วยค่ะ

ใช่ค่ะท้องแรกค่ะ

บ้านนี่อยากคลอดมากค่ะ38+1เดินเข้าห้องน้ำบ่อยมากค่ะไกล้จะถึงกำหนดคลอดแล้วแต่ยังเงียบอยู่เลยแต่ดิ้นเก่งมากค่ะ

บ้านนี้39+6แล้วจ้า ลูกไม่อยากจะออกเลยไม่มีแม้แต่จะปวดเตือนใดๆเลยอยุ่ในท้องน่าจะเย็นสบายเลยไม่อยากออก

โหแม่ บ้านนี้เมื่อวานไปหาหมอมา หมอวัดการปั้นของท้องหมอบอกปั้นถี่มากจะไม่ให้กลับบ้านแต่แม่บอกว่าไม่มีการเจ็บทัองเลย ถ้าเจ็บจะมาใหม่ ถึงตอนนี้ก้ยังเงียบยุ่แม่เพลีย🤣🤣

37+4 อยากออกแล้วค่ะแม่ ปวดหลังสุดๆ ลุกทีท้องแข็งที ยิ่งอยากคืนนอนไม่ค่อยหลับปวดเมื่อยสุดๆ 🥲

36+1ปวดหลังมากเลยค่ะขับรถไปทำงานไม่ไหวแล้วค่ะ

37 4 บ้านนี้ก็ปวดร้าวไปหมดคะ ปวดจิมิมากลุกนั่งลำบากมากเลย อยากแตกแล้วค่ะ🥹🥹 หมอนัดวันที่ 2 นี้ค่ะ

37+3ค่าคืนนี้นอนไม่หลับเลยเพราะอะไรไม่รู้หน่วงท้องหนักมากจนตอนนี้ยังนอนไม่ได้เลยค่าแม่ๆ😆

บ้านนี้ก็ 37+3 เหมือนกันค่ะ ปวดร้าวจิมิถึงก้นเลยค่ะ นั่งนอนลำบากมากค่ะ อยากแตกแล้วเหมือนกันจ้า

แม่บ้านนี้บอกกับลูกทุกวันว่าอย่ายุ่ถึง39_40wเลยน่ะแม่ไม่ไหวแล้ว